chăn nuôi heo rừng - nên nuôi heo Thái Lan hay Việt Nam

• Thread starter hẻoungsaigon-hanoi
  • Ngày gửi
các bạn hãy cẫn thận khi mua heo rừng từ thailan nhập về.heo rất yếu và bị nhiễm nhiều bệnh như bệnh hô hấp và bệnh tiêu chảy...những bệnh này thật sự rất khó điều trị,không tin các bạn cứ đi hỏi kinh nghiệm của những người đã nuôi heo nhập từ thailan .không nên mua heo mới nhập về mà phải có 1 thời gian dài để theo dõi.tốt nhất các bạn nên mua heo khi heo nhập về ít nhất là sau 3 tháng thì mới yên tâm

Theo tôi tốt nhất là mua giống lợn rừng Việt Nam Nó là giống bản địa nên chắc chắn sẽ dễ thích nghi hơn với điều kiện khí hậu tại Việt Nam. Mặt khác về chất lượng thịt thương phẩm, lợn rừng có nguồn gốc từ Việt Nam cũng có chất lượng tốt hơn.

Trang trai lợn rừng B'Sơn
Đ/C: Song Phương, Hoài Đức, Hà Nội
Tel: 091 441 29 29

heo nhập từ thailan.................

các bạn hãy cẫn thận khi mua heo rừng từ thailan nhập về.heo rất yếu và bị nhiễm nhiều bệnh như bệnh hô hấp và bệnh tiêu chảy...những bệnh này thật sự rất khó điều trị,không tin các bạn cứ đi hỏi kinh nghiệm của những người đã nuôi heo nhập từ thailan .không nên mua heo mới nhập về mà phải có 1 thời gian dài để theo dõi.tốt nhất các bạn nên mua heo khi heo nhập về ít nhất là sau 3 tháng thì mới yên tâm
heo rừng thailan nhập về thực chất là heo lai,nếu gọi là để chăn nuôi sinh sản thì chất lượng rất kém.Về chất lượng thịt thì quá tệ so với heo vn.Vậy tại sao chúng ta lại đi nuôi heo thailan mà không đi nuôi heo vn.vô hình chúng ta lại đi làm giàu cho thằng thailan và mấy thằng đi buôn rồi cuối cùng chúng ta lại tự giết minh.....................................................................

Mình có í kiến thế này. Mình thấy Thái Lan chăn nuôi heo rừng đi trước VN 10 năm cho nên về kĩ thuật thì khỏi chê rùi. Mình đã đi tham quan nhiều trại và heo rừng và thấy rằng giống của Thái Lan rất đẹp. Mình thấy heo sinh tại trại ở VN giống ko đẹp bằng nhập từ TL về. Còn thịt heo rừng giống Thái bạn nói thua heo rừng Vn thì nên coi lại. Mình đã thử thịt VN thì thấy rằng lớp mỡ dày hơn so với heo của Thái sinh sản. Còn về bệnh. Máy móc điện tử, con người có lúc khỏe lúc bệnh chứ nói gì loài heo. Có thể chấp nhận rằng heo VN thích nghi hơn heo TL chứ nói đề kháng heo TL yếu thì nên xem lại. Quan trọng là có biện pháp kĩ thuật chích thuốc hợp lí là ổn định thôi. Vài lời góp ý mong mọi người có cái nhìn khách quan hơn .

ý kiến của bạn tôi rất đồng tình,và chân thành xin cảm ơn ý kiến mà bạn đóng góp.xin hỏi bạn ở đâu vậy heorungsaigon_hanoi?

Back