Chăn nuôi vịt thịt hiện nay.

• Thread starter nguyenhungbs
  • Ngày gửi
Hiện nay trong thời gian tới em muốn nuôi khoảng 200 con vịt siêu thịt ( Giống vịt trắng supper thì phải ).. Cuối tháng 6 này e định bắt đầu nuôi, thì tính ra tầm cuối tháng 8 thì xuất bán được ( theo e biết là giống vịt thịt nuôi có 60 ngày ) thì đạt 2.5=>3 kg....E cũng chưa nắm rõ được tình hình giá cả giống vịt, cám, giá bán cuối t8 ntn? ..Mong các anh, chị tư vấn giúp e....hì....

em kio pit dung ko nhung hoi may thang truoc em nuoi gia 16 nghjng dong 1 con , nhung lo qua tinh thj hay nhung khj nuoi moi biet la sai lam no an qua nhieu that an 1 ngay 3 bao cong thuc . the la vit chua lon e da ban het di de kiem it loi . e mong bac nghj laj truoc khj dau tu

Vịt siêu thịt sống bán tại Củ Chi chỉ có 37 ngàn, bán cho lái đc 28. Vịt siêu thịt đang lỗ đó bác! Nuôi vịt siêu thịt phải rất cân nhắc và tìm hiểu kỹ phần thức ăn. Nó ăn dữ lắm đó. Nói ăn sập nhà cũng ko sai đâu!

Nếu nuôi vịt siêu thịt thì tôi nghĩ nên nuôi vịt xiêm. Thời gian bán lâu hơn vịt siêu thịt nhưng giá bán cũng đc 65k/kg vịt lông. Thuốc men, thức ăn thì cũng vậy!

Bạn nên chọn thời điểm bà con nông dân bắt đầu thu hoạch lúa để mua vịt giống về nuôi. Vì lúc đó có thể chỉ chăn thả ngoài đồng mà k cần cho vịt ăn. Chắc phải được gần 1 tháng nuôi free đấy. chỉ mất công chăn thả thôi. Bạn nuôi hẳn 100 con vịt. Gần 1 tháng k mất tiền cho vịt ăn là 1 khoản lời quá lớn rồi. Hehe chỉ là suy nghỉ của bản thân mình. Chúc bạn thành công và gặp nhiều măn mắn trong cs

Vịt siêu thịt sống bán tại Củ Chi chỉ có 37 ngàn, bán cho lái đc 28. Vịt siêu thịt đang lỗ đó bác! Nuôi vịt siêu thịt phải rất cân nhắc và tìm hiểu kỹ phần thức ăn. Nó ăn dữ lắm đó. Nói ăn sập nhà cũng ko sai đâu!

Nếu nuôi vịt siêu thịt thì tôi nghĩ nên nuôi vịt xiêm. Thời gian bán lâu hơn vịt siêu thịt nhưng giá bán cũng đc 65k/kg vịt lông. Thuốc men, thức ăn thì cũng vậy!
Sai lầm lớn, trừ khi nuôi vịt lai. Nuôi vịt xiêm nội số lượng lớn chỉ có bán gia sản cho nó ăn đợi chúng lớn.

Sai lầm lớn, trừ khi nuôi vịt lai. Nuôi vịt xiêm nội số lượng lớn chỉ có bán gia sản cho nó ăn đợi chúng lớn.
Bạn Zenky có nuôi vịt xiêm chưa nhỉ ???

Gia đình tôi nuôi từ khi tôi còn bé đến giờ. Chỉ dám nuôi ít để tận dụng thức ăn thừa và lao động nhàn rổi. Chúng tôi cắt cây chuối hột trộn với cám và cơm nguội cho chúng ăn. Chúng ăn tàn bạo, lâu lớn, đã thử dùng thức ăn công nghiệp nhưng ko hiệu quả.

Gia đình tôi nuôi từ khi tôi còn bé đến giờ. Chỉ dám nuôi ít để tận dụng thức ăn thừa và lao động nhàn rổi. Chúng tôi cắt cây chuối hột trộn với cám và cơm nguội cho chúng ăn. Chúng ăn tàn bạo, lâu lớn, đã thử dùng thức ăn công nghiệp nhưng ko hiệu quả.

Bạn Zenky nói đúng, nuôi vịt xiem nên nuôi xiêm lai. Nuôi xiêm thuần thì nó ăn rất tàn bạo, tiền mua thức ăn ko đủ cho đồng lời.

Con vịt xiêm ăn tối ngày mau lớn chứ Bác chỉ sợ cúm chết hết thôi

Last edited by a moderator:
Thành thật khuyên bác năm nay không nên nuôi vì nhiều lý do. Giá vịt thấp lắm , đợt rồi dưới miền tây có 20k/kg. 1 con 60k mình mua ăn mệt luôn. Nuôi vịt xiêm chủ yếu tận dụng thức ăn dư thừa mà thôi, không kinh tê.

Mình Đang nuôi khoảng 300 con vịt siêu thịt......khi xuất chuồn Bình quân mỗi con 3.5kg Giá bán hiện giờ là 35000 ngàn/1kg
Vịt lên giá nưa thì mới co lời các ban ah`...
theo cái giá như h thi chỉ đủ cho chi phí thuốc men..chi phí hao hụt của đàn vịt thôi
Chưa Tính Là no bị dịch cúm chết nưa.....
Phải cân nhắc kĩ trước khi nuôi
nuôi ít ít chừng 10con 20 con xem ntn rồi các ban hãy nuôi nhiều thêm nữa.....chỉ co 50 ngày ah`..thử xem cho chắc hihi☺

Mình Đang nuôi khoảng 300 con vịt siêu thịt......khi xuất chuồn Bình quân mỗi con 3.5kg Giá bán hiện giờ là 35000 ngàn/1kg
Vịt lên giá nưa thì mới co lời các ban ah`...
theo cái giá như h thi chỉ đủ cho chi phí thuốc men..chi phí hao hụt của đàn vịt thôi
Chưa Tính Là no bị dịch cúm chết nưa.....
Phải cân nhắc kĩ trước khi nuôi
nuôi ít ít chừng 10con 20 con xem ntn rồi các ban hãy nuôi nhiều thêm nữa.....chỉ co 50 ngày ah`..thử xem cho chắc hihi☺
Vịt đâu rẻ thế. HN vịt cánh trắng 50, vịt super 45-46 tùy đàn.

Back