Chết vì con gà!

• Thread starter paynet0511
  • Ngày gửi
Chào pakon,Sáng ni rãnh rổi đi một vòng 4 trại gà thấy sự thật đau lòng quá pakon ơi, đau ở chỗ những ae rất tâm huyết với gà nhưng chưa thật sự hiểu thị trường nên buồn quá lên đây tâm sự chơi, Số là mình đã nuôi gà được 2 năm 7 tháng rồi trước đây pakon nhà mình nuôi mình về mua lại 30 con nuôi và mình thấy thích những chú gà thế là mình setup một project nuôi thấy hiệu quả nên cont. hiện giờ đàn gà mình chưa gọi là nhiều nhưng mình thấy cũng vừa tầm mắt rồi, với số lượng 8000 con mình thuê một người nuôi mình chỉ theo dõi vì mình còn đi làm nữa. đã hơn 1 năm hưỡng dẫn ae nuôi nhưng do không có time nên mình cũng không hỏi thăm và hướng dẫn như trước nữa nên hỡi ôi........!
Bà chủ cho 4 cafe đen 1 nước khoáng nha(mình uống nước khoáng)
+Tình hình sao rồi bây?
-Đuối rồi mi ơi.
+Đém tiền đuối hả?
-Tau định bỏ nghề rồi đi làm thuê?
+Sạc. sao vậy
-Lỗ quá mi ơi, gà tau bửa ni ăn tới sổ đỏ rồi.
+Chi kinh rứa mi.
- gà nó còn đỡ đó chứ gà tau ăn thêm cả đồi keo rồi, vừa rồi bán keo được 50tr đập vào luôn rồi mà gà thịt bán không được..........
Sau một hồi nói chuyện tôi nghe mà buồn cho tụi nó, tôi cũng không biết nói gì. thấy thằng nào cũng tâm huyết hết nhưng chưa dạt được gì mà ngược lại tôi thấy một phần lỗi của mình gây ra. Nhưng tôi cũng chọt nhận ra được lý do tại vì tụi nó không như mình......
Hiện nay tôi đang mua thêm đất và thuê thêm mấy hec để đầu tư vào con gà vì lý dao tôi yêu nghề và tôi quyết sống chết với nó. Pakon ace ah, khi bắt tây vào chăn nuôi tôi luôn xác định đã chăn nuôi là bỏ vốn ra chứ tôi không nói đầu tư vì lẽ có thể không thu lại được gì nhưng nói vui vậy thôi mình hãy làm bằng cả tâm huyết thì không đến nỗi nào đó. Sau đây tôi chia sẽ cách để trụ vững thời kỳ khó khăn về giá nhé:Trong chăn nuôi gà có 03 vấn đề sau - con giống-thức ăn-nghệ thuật nuôi, tôi ko dùng từ kỹ thuật mà dùng từ nghệ thuật vì kỹ thuật như nhau thôi có lịch hết. Tôi đang nuôi gà thả vườn bình định - quảng nam. về giá thì tôi không can thiệp được nó thuộc điều ko thể thay đổi, vậy còn thức ăn và nghệ thuật có thể điều chỉnh được vậy bạn hãy đi tìm cách để thay đổi hai cvái đó phù hợp với tình hình thị trường nha. thời buổi này nếu bạn điều chỉnh được định mức thức ăn một con gà 40 000đ(vẫn đủ chất) là bạn sẽ có cơ hội lợi nhuận tốt. Tôi làm ở cty chế biến thức ăn gia cầm 02 năm nên tôi cũng hiểu nó có thể thay đổi được các bạn hãy tìm cách đi nếu bạn tâm huyết với con gà. và nghệ thuật nuôi nữa cái này rất chi là quan trọng điều này bạn hãy giành time để nhìn con gà của mình nhà nếu một ngày bạn nhìn phân con gà mà trong lòng bạn vui tức là khi đó bạn đủ khả năng làm được điều khác biệt rồi. Pakon ace hãy tin tôi vì đó là điều tôi đã làm và vượt qua khó khăn nếu có đk hãy về thăm trại gà của mình ở quảng nam để chứng tỏ tôi không nói Pass! 0914344025 chân thành và chúc pakon thắng bản thân mình!

nếu một ngày bạn nhìn phân con gà mà trong lòng bạn vui tức là khi đó bạn đủ khả năng làm được điều khác biệt

kết câu này

- Bài viết chưa thực sự thuyết phục, nếu tác giả có lòng thì có thể hướng dẫn bà con cách "điều chỉnh định mức thức ăn 1 con gà là 40.000đ" thì tốt quá (vì theo giới thiệu thì tác giả làm ở cty chế biến thức ăn gia cầm, dù là ở bộ phận nào: bán hàng, kỹ thuật, chuyên gia ... thì theo tôi việc đó không nằm ngoài khả năng của bạn).
- Nếu là mục đích quảng cáo giống gà và thức ăn chăn nuôi thì bài viết quá dài, đọc mỏi mắt luôn mà không thấy lắng đọng được gì.
- Một ý nhỏ nữa nhé!, bạn vui lòng dùng tiếng việt cho dễ hiểu chứ Việt-Anh lẫn lộn bà con khó hiểu: setup, project, cont, time...
Vài dòng chia sẽ cùng bạn, có gì không hài lòng thì cũng đừng giận nhé, tui không có ý gì đâu

hi bạn mình rất vui khi nghe bạn góp ý, cảm ơn nha. mình trước dây làm bộ phận thu mua nguyên liệu cho cty sx thức ăn gia cầm nên mình cũng tính ra được một kg bột Cty lời bao nhiêu. mình cũng đang trộn thức ăn cho gà hằng ngày có sự giúp đỡ của máy móc(máy trộn, sấy...) mình không bán thức ăn mà cũng không tiếp thị đâu nhé hiiiiii> mình không biết bạn nuôi gà lâu chưa nhiều hay ít và gà của bạn thuộc giống gà gì khu vực bạn nuôi có thời tiết như thế nào mật độ bạn nuôi ra sao................. bạn biết không mỗi một yếu tố đó đều ảnh hưởng tới sự tăng trưởng của con gà bạn ah, mỗi thứ một ít tạo nên những thay đổi lớn chứ đừng nghĩ nuôi đúng ngày đúng lịch vacxin và ......là đủ bởi vậy mình mới nói ở đây là nghệ thuật nuôi chứ không phải kỹ thuật là chỗ đó. Có khi nào bạn nghĩ tới lúc bạn là chủ một thương hiệu gà khác biệt nhất trên thị trường chưa, nếu bạn có kế hoạch lâu dài thì hãy đi tìm một công thức thật hợp với mình, có thể cùng một giống gà cùng một loại bột nhưng gà ko giống nhâu bạn tin không.
Nếu chúng ta gặp nhau thì mình sẽ dễ trao đổi hơn nhỉ. thôi có gì bạn cứ up lên diễn đàn chop mình nhé
bibi bạn

Chào pakon,Sáng ni rãnh rổi đi một vòng 4 trại gà thấy sự thật đau lòng quá pakon ơi, đau ở chỗ những ae rất tâm huyết với gà nhưng chưa thật sự hiểu thị trường nên buồn quá lên đây tâm sự chơi, Số là mình đã nuôi gà được 2 năm 7 tháng rồi trước đây pakon nhà mình nuôi mình về mua lại 30 con nuôi và mình thấy thích những chú gà thế là mình setup một project nuôi thấy hiệu quả nên cont. hiện giờ đàn gà mình chưa gọi là nhiều nhưng mình thấy cũng vừa tầm mắt rồi, với số lượng 8000 con mình thuê một người nuôi mình chỉ theo dõi vì mình còn đi làm nữa. đã hơn 1 năm hưỡng dẫn ae nuôi nhưng do không có time nên mình cũng không hỏi thăm và hướng dẫn như trước nữa nên hỡi ôi........!
Bà chủ cho 4 cafe đen 1 nước khoáng nha(mình uống nước khoáng)
+Tình hình sao rồi bây?
-Đuối rồi mi ơi.
+Đém tiền đuối hả?
-Tau định bỏ nghề rồi đi làm thuê?
+Sạc. sao vậy
-Lỗ quá mi ơi, gà tau bửa ni ăn tới sổ đỏ rồi.
+Chi kinh rứa mi.
- gà nó còn đỡ đó chứ gà tau ăn thêm cả đồi keo rồi, vừa rồi bán keo được 50tr đập vào luôn rồi mà gà thịt bán không được..........
Sau một hồi nói chuyện tôi nghe mà buồn cho tụi nó, tôi cũng không biết nói gì. thấy thằng nào cũng tâm huyết hết nhưng chưa dạt được gì mà ngược lại tôi thấy một phần lỗi của mình gây ra. Nhưng tôi cũng chọt nhận ra được lý do tại vì tụi nó không như mình......
Hiện nay tôi đang mua thêm đất và thuê thêm mấy hec để đầu tư vào con gà vì lý dao tôi yêu nghề và tôi quyết sống chết với nó. Pakon ace ah, khi bắt tây vào chăn nuôi tôi luôn xác định đã chăn nuôi là bỏ vốn ra chứ tôi không nói đầu tư vì lẽ có thể không thu lại được gì nhưng nói vui vậy thôi mình hãy làm bằng cả tâm huyết thì không đến nỗi nào đó. Sau đây tôi chia sẽ cách để trụ vững thời kỳ khó khăn về giá nhé:Trong chăn nuôi gà có 03 vấn đề sau - con giống-thức ăn-nghệ thuật nuôi, tôi ko dùng từ kỹ thuật mà dùng từ nghệ thuật vì kỹ thuật như nhau thôi có lịch hết. Tôi đang nuôi gà thả vườn bình định - quảng nam. về giá thì tôi không can thiệp được nó thuộc điều ko thể thay đổi, vậy còn thức ăn và nghệ thuật có thể điều chỉnh được vậy bạn hãy đi tìm cách để thay đổi hai cvái đó phù hợp với tình hình thị trường nha. thời buổi này nếu bạn điều chỉnh được định mức thức ăn một con gà 40 000đ(vẫn đủ chất) là bạn sẽ có cơ hội lợi nhuận tốt. Tôi làm ở cty chế biến thức ăn gia cầm 02 năm nên tôi cũng hiểu nó có thể thay đổi được các bạn hãy tìm cách đi nếu bạn tâm huyết với con gà. và nghệ thuật nuôi nữa cái này rất chi là quan trọng điều này bạn hãy giành time để nhìn con gà của mình nhà nếu một ngày bạn nhìn phân con gà mà trong lòng bạn vui tức là khi đó bạn đủ khả năng làm được điều khác biệt rồi. Pakon ace hãy tin tôi vì đó là điều tôi đã làm và vượt qua khó khăn nếu có đk hãy về thăm trại gà của mình ở quảng nam để chứng tỏ tôi không nói Pass! 0914344025 chân thành và chúc pakon thắng bản thân mình!

Trước hết mình càm nhận bạn khá có kinh nghiệm đó (Theo ý riêng mình nha), tuy nhiên cách diễn đạt bạn của bạn còn khá siêu hình , bạn nói cụ thế chút đề mọi người ai cũng có thế hiều được hết , cụ thề chút là được , bạn là người có tâm huýêt có có kiến thức tính toán trong chăn nuôi rõ ràng , nhưng bạn phài truyền cái đó cho mấy thằng bạn của bạn được tốt thì ok

thời buổi này nếu bạn điều chỉnh được định mức thức ăn một con gà 40 000đ(vẫn đủ chất)
:6^:

bạn baynet0511 ơi hình phân gà nhà mình thế này ok chưa ? thân ái

mình vẫn chưa hiểu lắm

Một bài viết rất chung chung.Có thể bạn thành công với công thức nghệ thuật nuôi của bạn.Nhưng ngay cả bạn của bạn còn chết vì gà thì việc bạn lên đây giới thiệu mấy câu qua qua như thế ko thuyết phục . Ai cũng có thể nói được . Nếu có lòng,bạn hãy chia sẻ một số công thức,trộn,cùng giá thành để bà con tham khảo nhé . Mình nghĩ như thế thiết thực hơn

Bác chủ top có đầu ra về gà chưa ?
Kết hợp nhé ! Mình thu mua của bác đem phân phối @

Back