Chỉ dẫn nuôi gà ta thả vườn

• Thread starter trannghi19
  • Ngày gửi
Chào các anh, các chị

Em muốn nuôi 500 con gà ta, nuôi theo kiểu thả vườn. Các anh, chị tư vấn giúp em những vấn đề sau với nhé, em đang thắc mắc quá...

- Nên chọn giống loại nào? Nơi nào cung cấp thì uy tín nhất? Giá cả như thế nào nữa nhé?
- Cách thức làm chuồng trại như thế nào? Chi phí tầm bao nhiêu? Nếu có hình ảnh của chuồng gà thì cho em xin với nhé.
- Thức ăn nên cho gà ăn theo giai đoạn và chi phí thấp để có lợi nhuận?
- Chủng ngừa như thế nào nữa nhé?

Em cảm ơn các anh, các chị rất nhiều.

Em sẽ nuôi tại huyện xuân lộc, tỉnh đồng nai .

Nếu được anh chị cho em xin chỉ dẫn vào hộp mail của em nhé : trannghi19@gmail.com

Gà công nghiệp thì giờ quá nhiều nơi nuôi rồi mà tìm đầu ra cho nó cũng khó... Theo mình bạn nên chọn giống gà đặc sản nuôi thì dễ bán, ví dụ gà đông tảo, gà rừng, gà mông...

Về thức ăn thì bạn có thể cho ăn thóc, ngô, cơm thừa, rau, cám cò giành cho gà đẻ hoặc gà thịt tuỳ mục đích bạn nuôi

Về chuồng trại bạn chỉ cần làm chuồng đẻ cho nó là ok rồi, mưa hoặc buổi tối gà sẽ về chuồng đậu cho an toàn, còn ban ngày nó đi chơi tung tăng

Một số hình ảnh về chuồng gà cho bạn tham khảo nè

Ngoài ra các bạn có thể sử dụng các thùng sơn hoặc xô nhựa để chế ổ đẻ cho gà

Còn đây là clip về chuồng gà nhà mình, do diện tích hơi hẹp nên mình chỉ làm 2 ngăn đẻ, gà nó 0 như chim, riêng gà có thể 3 con đẻ vào 1 ổ nên không cần nhiều ngăn đẻ.

[video=youtube;1F2TV0Gl6us]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=1F2TV0Gl6us[/video]

Last edited by a moderator:
Chọn những gjống gà địa phương như: gà ta, nồj laj, hoặc gà Minh Dứ... Về việc nuôi gà đông tảo,hmông,gà sao... Loại này thị trường tiêu thụ mình thấy không mạnh cho mấy.. Xem ra chỗ pạn ở rất có lợj thế về vjệc nuôj gà thịt hơn là loạj đặc sản à... 500 Gà thả rừng thỳ chuồng trạj cũng khôg cần rộng cho mấy, ngang 4m dài 8 đến 10m, lợp ton hoặc lá củng được, yêu cầu phảj cao ráo, thôg thoáng, tránh gjó lùa, tốt nhất là vách nên mua bạc về che, thjết kế kéo lên hạ xuống là ôkêy... Xin hỏi là pạn có bấy nhjêu vốn, cần khoản 40tr. nếu mua thức ăn thjếu được thỳ quá là tốt. Lịch phòng bệnh ra thú y nó có hết. Mọi thắc mắc pạn có thể truy cập nhóm bên facebook "NỖI LÒNG CHĂN NUÔI - THÚ Y" bên này sẽ tư vấn rất là tỉ mỉ về vjệc nuôj và mổ khám.

Hiện nay TQ đã bóp chết giống gà lông trắng, lông màu, chỉ còn duy nhất gà ta là TQ chưa bóp được. Hiện nay hệ thống gà Minh Dư cũng đã phát triển rộng rãi + hướng dẫn quy trình phòng bệnh, điều trị khá tốt. Chúc bạn có sự lựa chọn phù hợp

Mình cảm ơn bạn phuong_huy nha.

Giống gà Minh Dư mua ở đâu bạn, giá cả như thế nào có thể cho mình biết được không?

tim nguon thuc an cho trăn

mình Tên Diệp hiện đang ở cai Lậy- tiền giang! mình đang nuôi 20 con trăn! mình cần tìm nguồn thức ăn la gà công nghiệp chết! ai co nuôi gà công ngiệp hay nuôi gà số lượng nhiều mà có gà chết thì bán cho mình! sdt: 01234509400
PS: ở tiền giang nhé! ở cai lậy thì càng tốt! ai biết ở đâu có nuôi gà công ngiệp chỉ mình với! thanks!

Anh chị có thể tham khảo sản phẩm con giống của Công ty TNHH Giống gia cầm Minh Dư
Gà Giống Minh Dư – Chất lượng, giá rẻ toàn quốc
Công ty TNHH Giống gia cầm Minh Dư là công ty hàng đầu về gà giống tại Việt Nam với hơn 30 năm nghiên cứu, chọn tạo và phát triển giống gà ta. Hiện tại chúng tôi đang chiếm hơn 26% thị phần giống gà ta cả nước và là doanh nghiệp cung ứng giống gà ta (gà ri) lớn nhất Việt Nam. Các giống gà MD1.BĐ, MD2.BĐ, MD3.BĐ đã trở thành giống gà được nuôi phổ biến nhất ở nước ta.

Ở quê mình, thường thì sẽ có vài đại lý sẽ cung cấp gà và bảo hành gà luôn. Hạn chế lấy gà ở nơi mình không biết để tránh phát sinh rủi ro do gà mới nở phải tầm 2 - 3 tuần mới có thể nhận biết được chính xác giống gà mình nhập.

Back