chi dum e con nay ten gi

• Thread starter bap_lun
  • Ngày gửi
e moi mua nguoi ta noi no la vang a nhung k biet co phai k a chi e chi gium e voi,no co hot duoc k e doc tren mang thay noi la k hot duoc bun qua a:1^:
e co mot con sao nua k biet la con trong hay la mai nua chi dum e lun thank moi nguoi nhieu:D
---------------
troi k dua anh len duoc chat chet mat
---------------
IMG%5D

Last edited by a moderator:
e moi mua nguoi ta noi no la vang a nhung k biet co phai k a chi e chi gium e voi,no co hot duoc k e doc tren mang thay noi la k hot duoc bun qua a:1^:
e co mot con sao nua k biet la con trong hay la mai nua chi dum e lun thank moi nguoi nhieu:D

Viết chữ có dấu nha bạn ui ...

IMG%5D

Đúng rồi nó là vàng anh mái, chim vàng anh hót không ra âm điệu gì cả, có nới còn gọi là vàng nghệ bà

con này hình như bạn mua của người đi rong, theo mình đoán thì nó là sáo đá nhuộm màu, vàng anh mỏ hồng, kích thước to hơn...

Con này trông như con sẻ thông thì đúng.nếu là sáo đá nó to bằng hoặc to hơn Hoạ my cơ,còn chỉ như con Chào mào cái thì đúng là sẻ thông nhé.còn bạn muốn phân biệt trống,mái,đối với sáo nâu,đen,thì cứ nhìn mào của nó.chim đực mào to dựng rất cao,còn mái thì mào sít thấp tè,có con còn k có mào.vậy bạn tham khảo thêm nhé,chúc vui vẻ......THÂN chào

con này hình như bạn mua của người đi rong, theo mình đoán thì nó là sáo đá nhuộm màu, vàng anh mỏ hồng, kích thước to hơn...
Bạn nói đúng đó, vàng anh mỏ hồng nhưng là con trống cơ , con mái mỏ đen bạn ơi. Con trống lông màu vàng rực rở hơn nhiều

thank ban rat nhieu
---------------
dung roi o tren da lat k co nhieu cho ban chim,voi lai nguoi ban hoi kho chiu nen toan mua may nguoi ban rong thoi,e dinh ve sai gon mua nhung so dem len da lat k hop khí hậu với lại đi xe e còn say chắt con chim cũng tieu lun
e cam ơn các a chi nhieu

Last edited by a moderator:
con này theo em thì ko phải sẻ thông, sẻ thông chân ngắn hơn và mỏ hộp, hình như mỏ sẻ thông hơi màu hồng thì phải, nếu ai ở hà nội thì cứ chịu khó đi long rong trên phố gặp mấy người đi bán chim rong sẽ thấy những con giống ý hệt con này cả về kích thước lẫn màu sắc, sáo đá hay gì đó thì em cũng ko chắc vì mỗi nơi gọi một khác, nhưng ko phải laòi sáo nào cũng to hơn chào mào đâu

nuôi thế thì nuôi làm j ko hiệu quả một là phóng thích hai là cho su phụ nào nhẫn tâm đi gặp chảo mỡ thui tốn cám

Bài viết có nội dung tương tự
  • Chao anh e tren dien dan.
    • Thread starter Johnyhậutrần95
    • Ngày gửi
  • Moi nguoi cau giup e voi
    • Thread starter Dung komina
    • Ngày gửi
  • con vet nay la loai vet nao vay moi nguoi?
    • Thread starter cao hoang thong
    • Ngày gửi
  • Mong ae co tham nien nghe nuoi ga jup đơ
    • Thread starter Dung komina
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • Cuu dan lon em voi may ac oi
    • Thread starter nongnghiepvn1
    • Ngày gửi
  • Co 21ha dat rung +130tr minh nen lam gi