Chi phí nuôi heo nái

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Mọi người cho em hỏi Chi phí nuôi 1 con heo nái từ nhỏ cho đến lúc sinh sản là bao nhiêu ạ?

Mọi người cho em hỏi Chi phí nuôi 1 con heo nái từ nhỏ cho đến lúc sinh sản là bao nhiêu ạ?
Heo sinh sản thường từ 90kg trở lên là có thể cho phối giống và thức ăn để đạt đến đó tầm 7-9 bao và tùy theo cách nuôi của bạn nữa, thức ăn mỗi bao hơn 300k và một khoảng chi phí thuốc men nữa :).

Heo sinh sản thường từ 90kg trở lên là có thể cho phối giống và thức ăn để đạt đến đó tầm 7-9 bao và tùy theo cách nuôi của bạn nữa, thức ăn mỗi bao hơn 300k và một khoảng chi phí thuốc men nữa :).
Cụ thể từng giai đoạn đi bạn? từ khi còn heo con - hậu bị - pg- mang thai.

Lót dép hóng chuyên đề này

Cụ thể từng giai đoạn đi bạn? từ khi còn heo con - hậu bị - pg- mang thai.

Lót dép hóng chuyên đề này
Mình có thể tạm nói thế này heo con từ khi cai sữa đến 20kg chúng ăn từ 300g-1kg/con/ngày, từ 20-40kg ăn từ 1kg-1,6kg/con/ngày, từ 40-65kg ăn từ 1,6- 2kg/con/ngày, từ 65-90kg ăn từ 2-2,5kg/con/ngày.
Thông số chỉ tương đối để mình tính trung bình chúng ăn bao nhiêu tiền cám và một số thuốc nữa, chưa kể công chăm sóc, điện nước :)

1 con heo nuoi tu luc de ra den 100kg an khoang 8-8,5 bao ( tinh ra tien khoang 2trieu4 ). Tu luc phoi giong den luc de thi an khoang 15 bao ( khoang 3 trieu 2 ). Heo nai tuy theo giong cua minh ma phoi, co con len giong 3 lan van chua duoc 120 kg. Cac chi phi khac thi tu tinh lay, tuy muc dau tu cua minh vao con nai nhieu hay it. Heo nai phai dam bao ve suc khoe, tuoi ( 6-7 thang ), dam bao dinh duong ( k om ), chan mong neu co can de phai chua xong moi phoi. Vaccin thi cac ban biet roi. Ve heo thit toi chia se sau vay, ai can biet thi cu hoi di se post tip

1 con heo nuoi tu luc de ra den 100kg an khoang 8-8,5 bao ( tinh ra tien khoang 2trieu4 ). Tu luc phoi giong den luc de thi an khoang 15 bao ( khoang 3 trieu 2 ). Heo nai tuy theo giong cua minh ma phoi, co con len giong 3 lan van chua duoc 120 kg. Cac chi phi khac thi tu tinh lay, tuy muc dau tu cua minh vao con nai nhieu hay it. Heo nai phai dam bao ve suc khoe, tuoi ( 6-7 thang ), dam bao dinh duong ( k om ), chan mong neu co can de phai chua xong moi phoi. Vaccin thi cac ban biet roi. Ve heo thit toi chia se sau vay, ai can biet thi cu hoi di se post tip
Minh đang nuôi lợn thịt, cũng dư định chọn những con tiêu biểu trong đàn để gây nái, mình đã dùng vaccin Pth,dịch tả,tụ huyết trùng, vậy trước khi phối sử dụng vaccine gì

Em mỗi ngày cho nái chửa ăn 2,5kg thôi, như vậy chắc phải cho ăn thêm à bác

Em mỗi ngày cho nái chửa ăn 2,5kg thôi, như vậy chắc phải cho ăn thêm à bác
Heo nai mang thai thuong chia lam 3 giai doan. Truoc khi phoi,sau khi phoi va gan de. Truoc khi phoi cho an nhieu,sau khi phoi an it lai ( 1 tuan ).sau 1 tuan thi se tang cam tuy the trang con heo. Qua 90 ( 3 thang ) nhin bung con heo ma tang luong cam cho thich hop
Minh đang nuôi lợn thịt, cũng dư định chọn những con tiêu biểu trong đàn để gây nái, mình đã dùng vaccin Pth,dịch tả,tụ huyết trùng, vậy trước khi phối sử dụng vaccine gì
Vaccin thi tui co chia se nhieu roi, ban doc may bai viet truoc cua tui la co

Back