chích choè than non nuôi sao

• Thread starter Khuong Pro
  • Ngày gửi
Tình hình là em vừa bắt được một tổ choè than, mong những chuyên gia tư vấn cách nuôi, cho ăn gì và cho ăn như thế nào, e ko biết up hình. e xin cảm ơn nhiều ạ.

Dế e loại bỏ đầu luôn a. Rồi cắt đôi ra nhúng nước cho ăn. E ở long hà, bù gia mập. A Xuan Vu o đâu.

Loại bỏ đầu thôi, đừng cắt ngang làm gì, thịt dế chảy ra không có lợi lúc cho chim ăn, Cứ để nguyên con dế cho chim ăn là tốt nhất.

Vậy để em không cắt nữa. Mà dế e cho ăn là loại mấy đứa nhỏ hay bắt đá nhau đó a, có to lắm không vậy a.

Vậy để em không cắt nữa. Mà dế e cho ăn là loại mấy đứa nhỏ hay bắt đá nhau đó a, có to lắm không vậy a.
Không to đâu, nếu là dế trống nên bỏ đầu vì đầu và càng dế cứng lắm, dế mái bỏ chót đuôi ngòi sinh sản , và bỏ tất cả chân, râu, cánh. Đối với chim chích chòe than dế đá không lớn , nhưng với con C C đất thì to.

Cảm ơn a đãtư vấn tận tình nha. Đúng là không có cái gì bằng đam mê hết a àh. Bỏ công bỏ việc để nuôi nó. Hôm nay đi bắt dế lại thấy tổ chòe đất nữa!

Cảm ơn a đãtư vấn tận tình nha. Đúng là không có cái gì bằng đam mê hết a àh. Bỏ công bỏ việc để nuôi nó. Hôm nay đi bắt dế lại thấy tổ chòe đất nữa!Xem file đính kèm 1409
Đất con hiên nay ở vùng thấp gần hết rồi, vùng cao thì còn. Đất con vùng thấp ( đồng bưng) tháng này rất khó nuôi vì có mưa.

Ở trên em không có đồng bưng a à. Nó toan làm đất cày trồng mì thôi. E cũng cảm nhận được đất khó nuôi hơn than. Vì e cũng đã từng nuôi nó nhưng thất bại.

Không đâu KHUONG à đất ,than, gì cũng khó cũng dể như nhau. Con nào vào giữa mùa lúc rộ, là chết te tua, nuôi khéo thì chết ít, còn không thì chết 100% luôn đó. Chim con lứa đầu nuôi rất khỏe, lứa 2 còn tạm được, từ lứa thứ 3 trở lên thì rất yếu, dễ chết yểu lắm

Vậy hả. Giờ e mới biết đó. Hôm nay e bắt được tổ chòe đất mà lại 4 mái, xui quá

Thường chim đầu mùa trống nhiều hơn mái, chỗ em chim con mái nhiều, là do ngưới ta đánh bẩy chim trống cha

Thỉnh thoảng mình cũng có về Binh Phước tham bạn, khuong Pro cho minh sdt để có khi đi đến nhà khuong chơi nếu có thể.
Con dế lặc bỏ chân, cánh, bỏ vào chén nước, rồi lấy ra cho chim ăn, không cần cho chim uống nước. nhớ bớp mềm đầu dế trước khi cho chim ăn
Bác Vũ à , khi nào thì đến mùa chòe than vậy , thật sự rật thích nuôi , nhưng ở khu sân bay Tân Sơn Nhất, hay Bắc Hải không kie6`1m được chòe than non , mà chim rừng khó thuần hơn chim khứu nữa

minh cung vua bat dc 4 em nhung toan la cho an cao cao thui no van song khoe manh lam

Cảm ơn mọi người nha. Nhất là a Xuan Vu, e đi làm nen không biết mất hay xảy lồng 1 con mất tiêu, nhưng còn 3con còn lại là 3 trống a ak.

Back