chích ngừa maret cho gà một ngày tuổi

• Thread starter hai lua 001
  • Ngày gửi
Mình xin được các anh em tư vấn giúp mình cách chính vacxin maret cho gà một ngày tuổi . vì lúc trước mình mua gà con không được chính vacxin maret nên bị thiệt hai nặng nề về kinh tế . nay mình đã đặt mua vacxin maret rồi và gà con cũng sắp xuống ổ . xin những anh em co nhiều kinh nghiệm hướng dẩn giúp mình cách chính nhé . chích ở đâu và khi gà nở được bao lâu thì mình chích đươc ...v.v...
xin đựơc các anh em tư vân giúp mình nhé .mình xin cám ơn rất nhiêu

Mình xin được các anh em tư vấn giúp mình cách chính vacxin maret cho gà một ngày tuổi . vì lúc trước mình mua gà con không được chính vacxin maret nên bị thiệt hai nặng nề về kinh tế . nay mình đã đặt mua vacxin maret rồi và gà con cũng sắp xuống ổ . xin những anh em co nhiều kinh nghiệm hướng dẩn giúp mình cách chính nhé . chích ở đâu và khi gà nở được bao lâu thì mình chích đươc ...v.v...
xin đựơc các anh em tư vân giúp mình nhé .mình xin cám ơn rất nhiêu

Đợi cho gà con khô lông rồi tiêm dưới da cổ cho gà con 0.2 cc/ con

Tốt nhất là bác chọn chổ bán gà nào chích ngưa rùi hẳn mua là OK nhất bác ah

Giá gà giống đã chích ngừa rồi họ bán cao hơn gấp rưởi gà chưa chích ngừa!

Gà nhà ấp thì mình phải tự chích thôi, nếu không là phó mặt cho trời (không ổn chút nào).

mình có mua gà con từ bên ngoài về nuôi hai lần . lần dầu thì cung bình thường nhưng lần thứ hai thì lổ nặng . nên mình cũng tập ấp trứng chủ yếu để lấy gà con để nuôi thôi , do chư có nhiều kinh nghiêm nên mình cần có sự giúp đở của quý bà con . mình cũng có tham khảo một số tài liệu nhưng thấy sự hướng dẩn không giống nhau nên tốt nhất mình chỉ có thể hỏi những người đã có nhiều khinh nghiệm hướng dẩn là tốt nhất .
cám ơn các anh em đã quan tâm và hướng dẩn .

Back