Chim bồ câu đi phân bị ướt

• Thread starter bồ câu quảng ngãi
  • Ngày gửi
cho mình hỏi chim BC mình đi phân luôn bị ướt, có phải là do nguồn nước không nhiễm bẩn không nhỉ, mình biết thì hơi có phèn.Mặc dù mình đã vệ sinh máng ăn uống thường xuyên.Mong các bạn tư vấn dùm. cảm ơn chúc cả nhà làm ăn buôn bán thuạn lợi.

Mình cũng có lúc có nhiều cặp bị phân ướt nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi, cũng không hẳn là do nước đâu, mình 1 tuần mới rửa máng uống 1 lần, có thể là do nước lọc ko đạt, do cám hoặc ngô, ngô thì bạn nên mua ngô quê thì họ ko có chất chống mốc, hoặc do dối loạn tiêu hóa, bạn thử cho uống men tiêu hóa xem, nói chung là khá nhiều nguyên nhân bạn ạ.

Thay đổi thời tiết đột ngột từ nóng sang lạnh ... chim rất hay bị đi ướt

Nếu chim bị thường xuyên bạn thử dùng cách sau: dùng cloxit một viên,hòa nước cho uống tự do cả ngày ... sau hai ngày uống hai viên thì bạn mua gói antibio ( tôi dùng hàng hàn quốc giá 4000/gói - Đây là thuốc dành cho người bán đầy ở tiệm thuốc)

Với người nếu bị đâu bụng đi ngoài .... chỉ uống 1 hoặc 2 gói antibio sẽ hết ngay

Trở lại với chim .... Cái vụ đi ỉa lỏng ... phẹt một cái tóe loe tòe loẹt ra chuồng trại,sân nhà ... hầu như ai nuôi cũng bị

Nếu chim bị mãn tính... dùng kháng sinh theo tôi thấy ko ăn thua mấy ... Nếu dùng Bcomplex để cho chim uống với mong muốn giúp chim tiêu hóa tốt hơn ... thì lại càng bị đi ỉa lỏng ( trái khoáy)

Cách dùng cloxit và antibio này của tôi ... là do tôi tự chế ra ... ko theo sách nào cả ... Bạn có thể thử dùng cloxit hai ngày . Mỗi ngày 1 viên ... sang ngày thứ 3 dùng nửa gói antibio ... ngày hôm sau nữa làm nốt gói còn lại ... Hi vọng bạn sẽ chữa khỏi

Sau khi chữa đến ngày thứ 5 chỉ cho ăn cám,nước ... ko dùng bcomplex .. cai cái nước này khoảng 1 vài tuần ....

Tôi cũng ko hiểu sao lại thế ... Bởi trước đây khi dùng một số loại kháng sinh cho chim .... tôi nghiệm rằng ... chim cứ đỡ đỡ cho sài bcompex cái lại tăng nặng

Cac ban cho toi hoi chim nha minh dang de binh thuong nay lai tit de la bi sao ma minh vua tay giun rui nhe

Thay đổi thời tiết đột ngột từ nóng sang lạnh ... chim rất hay bị đi ướt

Nếu chim bị thường xuyên bạn thử dùng cách sau: dùng cloxit một viên,hòa nước cho uống tự do cả ngày ... sau hai ngày uống hai viên thì bạn mua gói antibio ( tôi dùng hàng hàn quốc giá 4000/gói - Đây là thuốc dành cho người bán đầy ở tiệm thuốc)

Với người nếu bị đâu bụng đi ngoài .... chỉ uống 1 hoặc 2 gói antibio sẽ hết ngay

Trở lại với chim .... Cái vụ đi ỉa lỏng ... phẹt một cái tóe loe tòe loẹt ra chuồng trại,sân nhà ... hầu như ai nuôi cũng bị

Nếu chim bị mãn tính... dùng kháng sinh theo tôi thấy ko ăn thua mấy ... Nếu dùng Bcomplex để cho chim uống với mong muốn giúp chim tiêu hóa tốt hơn ... thì lại càng bị đi ỉa lỏng ( trái khoáy)

Cách dùng cloxit và antibio này của tôi ... là do tôi tự chế ra ... ko theo sách nào cả ... Bạn có thể thử dùng cloxit hai ngày . Mỗi ngày 1 viên ... sang ngày thứ 3 dùng nửa gói antibio ... ngày hôm sau nữa làm nốt gói còn lại ... Hi vọng bạn sẽ chữa khỏi

Sau khi chữa đến ngày thứ 5 chỉ cho ăn cám,nước ... ko dùng bcomplex .. cai cái nước này khoảng 1 vài tuần ....

Tôi cũng ko hiểu sao lại thế ... Bởi trước đây khi dùng một số loại kháng sinh cho chim .... tôi nghiệm rằng ... chim cứ đỡ đỡ cho sài bcompex cái lại tăng nặng
Cảm ơn kinh nghiệm của bạn mình chưa sử dụng cách này bao giờ, hnao mình phải thử xem.
Mình thấy việc chữa chim đi lỏng rất khó, có những đôi của mình đi lỏng 1 thời gian rồi chúng tự khỏi, có những đôi thì bị hàng năm trời nay vẫn vậy, chữa nhiều cách như thay cám, thay ngô, cho uống men, hay kháng sinh cũng ko khỏi.
Bây giờ tôi phải gom chung những đôi đi ỉa lại để rễ vệ sinh.
Cac ban cho toi hoi chim nha minh dang de binh thuong nay lai tit de la bi sao ma minh vua tay giun rui nhe
Mùa này chim đang thay lông bạn ạ, có nhiều đôi nghỉ đẻ 2-3 tháng liền đó.

Back