Chim bồ câu ỉa phân loãng màu vàng lẫn mầu trắng

• Thread starter quanghanh106
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi bồ câu 1 năm tuổi u rũ ăn ít, ỉa phân loãng màu vàng lẫn mầu trắng là bi bệnh gì ? cách điều trị bệnh ?

Còn biểu hiện nào khác nữa k bạn
cảm ơn bác trả lời . bồ câu còn biểu hiện : ít vận động, mắt lim dim,xã cánh,xù lông,nằm cụp đuôi. có con thì ỉa ra nhều nước mầu vàng phân màu xanh lẫn mầu trắng.
cảm ơn bác trả lời . bồ câu còn biểu hiện : ít vận động, mắt lim dim,xã cánh,xù lông,nằm cụp đuôi. có con thì ỉa ra nhều nước mầu vàng phân màu xanh lẫn mầu trắng. em đã cho uống biseptol và tetracilin nhưng không đỡ.

cảm ơn bác trả lời . bồ câu còn biểu hiện : ít vận động, mắt lim dim,xã cánh,xù lông,nằm cụp đuôi. có con thì ỉa ra nhều nước mầu vàng phân màu xanh lẫn mầu trắng.
dịch tả bác à............

Bác xem diều chúng có dấu hiệu chướng lên k? và có bị nôn ói ko

Bác xem diều chúng có dấu hiệu chướng lên k? và có bị nôn ói ko
Em kiểm tra diều không chướng, không bi nôn ói. vài hôm trước em có bị chết một con chim non có hiện tượng bi chướng diều và nôn. anh cho em hỏi hiện tượng bi chướng diều và nôn là chim bi bệnh gì ? và ko chướng diều, ko nôn là bi bệnh gì ?

Em kiểm tra diều không chướng, không bi nôn ói. vài hôm trước em có bị chết một con chim non có hiện tượng bi chướng diều và nôn. anh cho em hỏi hiện tượng bi chướng diều và nôn là chim bi bệnh gì ? và ko chướng diều, ko nôn là bi bệnh gì ?
Mình cũng bị dính 1 lần cách đây 4 tháng, bạn ra thú y mua Kháng thể Gà KTG của Hanvet về tiêm mỗi con 1,5 cc. con nào nhỏ thì 1cc. Lưu ý con nào quá yếu thì chỉ cho uống 1cc thôi. qua ngày thứ 2 quan sát biểu hiện của chim xem sao, nếu có dấu hiệu phục hồi thì mua tiếp về cho mỗi con uống 1,5 cc nữa sẽ Ok !

Mình cũng bị dính 1 lần cách đây 4 tháng, bạn ra thú y mua Kháng thể Gà KTG của Hanvet về tiêm mỗi con 1,5 cc. con nào nhỏ thì 1cc. Lưu ý con nào quá yếu thì chỉ cho uống 1cc thôi. qua ngày thứ 2 quan sát biểu hiện của chim xem sao, nếu có dấu hiệu phục hồi thì mua tiếp về cho mỗi con uống 1,5 cc nữa sẽ Ok !
cảm ơn bác dã tư vấn giúp . em đã tiêm buổi sáng dến chiều tối thấy chúng tươi tinh hơn và bắt đầu ăn. Tiện dây anh cho e hỏi là bc thiếu chất gì mà lông đuôi sơ xác

Last edited by a moderator:
Cũng có nhiều nguyên nhân lắm bác à ! có thể do thiếu chất, có thể do chuồng chật hoặc chúng đánh nhau nhiều, hoặc đang vào thời kỳ thay lông.... Nói túm lại nếu lông đuôi xơ xác nhưng vẫn khỏe mạnh thì kệ nó bác ạ

bạn cho hỏi cách tiêm lên bồ câu như thế nào k?

Cũng có nhiều nguyên nhân lắm bác à ! có thể do thiếu chất, có thể do chuồng chật hoặc chúng đánh nhau nhiều, hoặc đang vào thời kỳ thay lông.... Nói túm lại nếu lông đuôi xơ xác nhưng vẫn khỏe mạnh thì kệ nó bác ạ
cảm ơn bác đã tư vấn giúp em !

ngày đầu tiêm, sang ngày hôm sau nếu thấy chim có dấu hiệu hồi phục thì bác có thể cho mỗi con uống 1,5cc bằng cách dùng xi lanh, còn nếu chim khỏe hơn và có khả năng tự ăn uống thì cũng có thể pha vào nước cho uống cũng đc. Tình hình sao rồi bác?

Bieu hien do theo minh chuab Doan la Thuong Han va Bach ly.de dut diem va nhanh ban nen mua thuoc dac tri 2 benh nay pha nuoc uong 3-4buoi sang lien tuc.buoi chieu uong Dien Giai se khoi.

Bạch lỵ thương hàn thì phân phải dính bết hậu môn bác tạo ah.

Bác tạo này tưởng kinh nghiệm cao mà phán bệnh này là thương hàn và bạch lỵ à. ....

Back