chim đa đa

• Thread starter lochue
  • Ngày gửi
mình hiện tại có 2 con chim đa đa, nhưng không biết nuôi làm sao. có anh em nào có kinh nghiệm, giúp mình với.

Không đọc gì được hết

mà Mr Lộc có phải là con chim đa đa trong sách đỏ việt nam ko ? anh Lộc có thể post hình lên ko ? con chim này cũng nhiều người tranh luận lắm. nào là chỉ tồn tại trong văn thơ, có người còn bảo nó là con gà rô nữa chứ.

ok. hôm nào mình post lên cho coi. con mái nhìn giống chim cút, và trĩ mái lắm, kích thước thì cỡ con chim cút. con trống kêu cũng vui lắm. đa, đa đà đá đa. đa đa đa

Đây cũng có bài viết về chim đađa, bạn vô đây xem:

http://agriviet.com/home/showthread.php?t=14424

tùy loại thôi anh khôi ạ. con mái thì giá tầm hơn 100. còn trống bổi giá cao hơn chút ít. trống mà biết kêu thì vài triệu.

Thanh anh Lộc nhé. chắc mình cũng phải kiếm nuôi cho vui. chổ anh Lộc có bán ko ?
hồi xưa thích chơi cá. giờ lại thích sưu tập chim

Thanh anh Lộc nhé. chắc mình cũng phải kiếm nuôi cho vui. chổ anh Lộc có bán ko ?
hồi xưa thích chơi cá. giờ lại thích sưu tập chim
anh khôi hơi giống em nhỉ . nhưng em bây giờ vừa chơi cá, vừa chơi chim . hôm nào anh sang em đi . em chia lại cho 1 cặp nuôi chơi . em chỉ có chim bổi thôi nhé .

ok MR Lôc. Mình cũng thường hay đi công tác ở biên hoà
Hôm nao lên sẽ ạlo mình làm tí cafe nhé

Đúng là : "Cái gì cũng thích mà không có tiền mụa" nên mua dần dần thôi anh Lộc nhỉ

tùy loại thôi anh khôi ạ. con mái thì giá tầm hơn 100. còn trống bổi giá cao hơn chút ít. trống mà biết kêu thì vài triệu.
mua ở đâu vậy anh đang tìm vài con, có má tốt
em đang tìm mua đa đa mái anh có chia e lại ít con hay mua ở đâu chỉ em với

Back