Chim lạ...ai biết tên xin chỉ dùm....

• Thread starter exciter_1827
  • Ngày gửi
tình hình là em mới mắt được 1 con chim lạ nhưng không biết nó tên gì....chim này hình như của ai đó nuôi lâu rồi và bị sẩy vì em thấy nó rất dạn....nghe tiếng nó kêu em nghĩ nó biết nói hay sao ấy....ai biết đây là chim gì nói giúp em,em cảm ơn nhiều.....

@ con này ngoài bắc thường gọi là sáo Quan,vì có mào ,chân vàng mỏ vàng.nhưng có điều loại này tướng tá thì đẹp nhưng nói thì kém xa sáo nâu.còn về lột lưỡi cho cưỡng thì việc bác xuân vũ nói cạo lớp sừng lằm ở phần dưới của lưỡi là chính xác.còn việc tại sao phải lột lưỡi hay cho ăn ớt lý do là làm cho lưỡi không bị cứng đơ ,làm như thế con chim sẽ nói rõ hơn và nói được nhiều từ hơn.còn không làm vậy chim chỉ nói được 2 đến 3 từ và không rõ âm tiết.vài dòng múa rìu qua mắt thợ mong mọi người bổ xung thêm nhé.xin cảm ơn và hẹn gặp lại?????
Cái đoạn vàng vàng em nghĩ bác nên xem lại chút, chưa thấy ai bảo sáo trâu nói tệ hơn sáo đen cả ! :unsure:

Chú này là sáo mào mà có gì lạ đâu, cũng là sáo nhưng loại này ko nuôi từ non lên thì có đến mùa quýt nó mới nói

Muốn lột lưởi Sáo hay Cưởng thì trộn chút ớt vào thức ăn với mức độ từ ít lên nhiều .Đừng cho ăn lần đầu tiên với số luợng quá nhiều Chim sẽ bị hư Gan mà chết . Lần đầu tiên cho ăn với 1/3 trái ớt hiễm bầm nhỏ trộn chung với thức ăn . Bỏ thêm chút trái cây đễ cho Chim an giải nhiệt ....Chuối ...v..v Chúc Bạn thành công :)

con sáo châu này đẹp thật đấy mào rất hoành tráng nhưng mỗi bộ cánh hơi sệ chắc nó bị ngược đãi wa!!! chúc anh chăm sóc chim tốt ha lúc nào khẻo mạnh thì đẹp lắm đó up ảnh mọi người chiêm ngưỡng với ha

e sao trau nay chac la bi san duoi nhiu qua nen hoang loan 2 kai kak moi thak ra the kia day. moi dau no la nen fai tutu lam wen da k trong kai long chat choi kia no bay loan len canh con te tue hon day ak

Back