Cho e hỏi dê có thể ăn lá dừa được không ạ

• Thread starter heavenwhite8795
  • Ngày gửi
Quê e ở bình định có rất nhiều lá dừa,ko biết dê nó có khoái món này ko ta?
Hiện nay với khí hậu ở bình định thì nên nuôi loại dê nào ạ?em xin cám ơn a nào trả lời giúp em

Ăn hay không thì không biết. Tui ở Bến Tre thì dừa đâu có ít nhưng nếu bạn chặt lá dừa cho dê ăn thì chẳng lợi ích gì cả. Bạn chặt lá dừa thì cây dừa mất sức, mất năng suất, hư hại nhiều.

Hiện nay với khí hậu ở bình định thì nên nuôi loại dê nào ạ?em xin cám ơn a nào trả lời giúp em
Dê ăn đa dạng các loại lá cây trong đó có lá dừa nhưng chúng không thích lá dừa cho mấy. Các loại lá cây dê thích ăn là: so đũa, trinh nữ (mắc cỡ), mai dương, dăm bụt,...Việc chặt lá dừa cho dê ăn sẽ ảnh hưởng đến sự sinh trưởng và năng suất của cây dừa như mcbb0610 đã nêu ở trên.

Dê là động vật ăn tạp nen mình nghĩ là nó an lá dừa đấy , còn nếu nuôi dê thịt thì cả mien Nam hay Bắc nen nuôi dê lai là dc rồi nếu mới nuôi thi nuôi bách thảo cho nhẹ vốn

Back