Cho e hoi ve cach ghep doi giong bo cau

• Thread starter Khanh van
  • Ngày gửi
Hon nay nen day e co mot vai den de xin cac bac tu van giup em cai.van de thu nhat la khi ghep cuong buc giong bo cau ma mh ghep phai hai con trong hoac hai con mai thi chung co chui nhau ko? Van de thu hai la lam sao de ghep giong bo cau nhanh ma co hieu qua tot? Xin cam on cac bac nhieu.

Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội

Nhanong.Com
Hon nay nen day e co mot vai den de xin cac bac tu van giup em cai.van de thu nhat la khi ghep cuong buc giong bo cau ma mh ghep phai hai con trong hoac hai con mai thi chung co chui nhau ko? Van de thu hai la lam sao de ghep giong bo cau nhanh ma co hieu qua tot? Xin cam on cac bac nhieu.
Nhanh thì khó hiệu quả lắm. Theo tôi cứ gép cưỡng bức, lúc đầu chúng đánh nhau 1 chút thôi, rồi ok thôi mà. Cũng như con người đó bạn, 1 nam, 1 nữ mà ở trên đảo hoang thì thể nào cũng từ kẻ thù biến thành đôi cho mà xem.

G

ghep doi

Guest
Bạn cho mỗi con ở gần chuồng nhau khoảng 2-3 ngày cho nó ngắm nhau đã sau đó ghép đôi thì mới ok

traichimbocauphap

traichimbocauphap

Lữ khách
khi ghép cưỡng bức thì 2 mái hoặc 2 trống vẫn có thể chịu nhau như thường b nhé
ghép cưỡng bức thì nhanh còn ghép tự nhiên thì hiệu quả tốt b nhé
b tham khảo thêm kinh nghiệm nuôi chim tại trang web này nhé
https://sites.google.com/site/bocauphapgiong/ky-thuat-nuoi-bo-cau-phap

Quảng cáo