cho em hỏi gà có bị bệnh đao ko vậy các bác???

• Thread starter cvchanh
  • Ngày gửi
-tình hình là em có con gà đẻ lứa trước 35 trứng ấp máy ra nuôi rất tốt.
-ngưng khoảng 8 ngày(đẻ xong còn rất mập mạp) lại đẻ tiếp 20 trứng.nhưng lần này nở ra có nhiều con khi nở ra vẩn bình thường,ăn uống có vẻ yếu hơn con khác chút ít.nhưng qua ngày sau thì ko ăn được,có hiện tượng như ko thể tự chủ,mất phương hướng chạy loanh quanh hoặc đứng gụt đầu ngủ.con nặng thì ngả ra phía sau rút cổ quẹo ngang.sau đó yếu dần rồi chết.(trong ngày thứ 2)
-con nhẹ thì em đút ăn khoảng 5,6 ngày rồi vẩn sống hình dáng vẩn phát triển gần bằng con khác,nhưng vẩn đứng nhắm mắt ngủ hầu như ko đi đứng được bao nhiêu?
-em nuôi chung và thấy hình như ko có hiện tượng lây bệnh:
*Xin các bác có kinh nghiệm nuôi gà cho biết dùm gà em bị bệnh gì,có cách nào khắc phục cho lứa gà sau ko???mong được sự chỉ giáo của các bác
-xin nói thêm là gà trống tơ mới đap mái lần đầu

Câu trả lời của tôi vào đề của bạn, nhưng không vào bài của bạn .
*
Chắc chắn gà có bị bệnh Đao . Bệnh này là do rối loạn khi tạo thành
trứng trong bụng mẹ . Người bị được, thì chả lẽ gà không thể bị ?
Có điều gà bị bệnh Đao lại là điều đáng mừng, vì khỏi phải thiến hoạn,
nó vẫn ăn uống tốt, lại to béo hơn những con khác.
*

Câu trả lời của tôi vào đề của bạn, nhưng không vào bài của bạn .
*
Chắc chắn gà có bị bệnh Đao . Bệnh này là do rối loạn khi tạo thành
trứng trong bụng mẹ . Người bị được, thì chả lẽ gà không thể bị ?
Có điều gà bị bệnh Đao lại là điều đáng mừng, vì khỏi phải thiến hoạn,
nó vẫn ăn uống tốt, lại to béo hơn những con khác.
*
hahaha...đút cho nó ăn như phục vụ nhà hàng vậy.cực chết nhưng bỏ cho chết thì tội nghiệp.ko thấy chổ nào mừng được.cám ơn bạn.hehe

Ý tôi nói, gà có thể bị bệnh Đao, nhưng gà của bạn thì không phải
bị bệnh Đao, mà bị bệnh khác, vì giống vật bị bệnh Đao vẫn ăn uống
tốt . Xin lỗi vì đã không nói rõ, mà chỉ trả lời vào đề bài thôi .
*

có thể gà của bạn bị lây truyền bệnh từ gà bố mẹ sang bác kiểm tra gà bố mẹ xem có gì lạ không
vâng.để em chú ý tìm hiểu xem bố mẹ có vấn đề ko??gà mới đem về đẻ và ấp lứa đầu tiên nên củng ko rỏ lắm.cám ơn bác

có lẽ bạn cần xem lại vấn đề phòng bệnh cho gà mẹ đi cái này chủ yếu là do mầm bệnh truyền sang nên trứng thường nở ít hoặc nở thì gà con cũng rất yếu hầu như khó nuôi sống được, bạn nên chủng các bệnh nguy hiểm như new và cúm cho gà mẹ, định kỳ nên dùng kháng sinh phòng bệnh Ecoli và thương hàn .
đôi khi gà cũng mắc bệnh động kinh nhưng tỉ lệ thường rất ít chứ ko nhiều, nhưng những triệu chứng bạn đưa ra thì nghi ngờ chủ yếu là bệnh truyền nhiễm rồi.
thân chào bạn:cool:<!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapedefaults v:ext="edit" spidmax="1029"/> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapelayout v:ext="edit"> <o:idmap v:ext="edit" data="1"/> </o:shapelayout></xml><![endif]--><!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->

<!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->

có lẽ bạn cần xem lại vấn đề phòng bệnh cho gà mẹ đi cái này chủ yếu là do mầm bệnh truyền sang nên trứng thường nở ít hoặc nở thì gà con cũng rất yếu hầu như khó nuôi sống được, bạn nên chủng các bệnh nguy hiểm như new và cúm cho gà mẹ, định kỳ nên dùng kháng sinh phòng bệnh Ecoli và thương hàn .
đôi khi gà cũng mắc bệnh động kinh nhưng tỉ lệ thường rất ít chứ ko nhiều, nhưng những triệu chứng bạn đưa ra thì nghi ngờ chủ yếu là bệnh truyền nhiễm rồi.
thân chào bạn:cool: <STYLE> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </STYLE><STYLE> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </STYLE>

<STYLE> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </STYLE>
cám ơn bạn nhiều.sẽ xem xét và tìm hiểu thêm để khắc phục!

Rất có thể bị dịch tả!
Triệu chứng : đầu lắc lư, đi như say rượu

-tình hình là em có con gà đẻ lứa trước 35 trứng ấp máy ra nuôi rất tốt.
-ngưng khoảng 8 ngày(đẻ xong còn rất mập mạp) lại đẻ tiếp 20 trứng.nhưng lần này nở ra có nhiều con khi nở ra vẩn bình thường,ăn uống có vẻ yếu hơn con khác chút ít.nhưng qua ngày sau thì ko ăn được,có hiện tượng như ko thể tự chủ,mất phương hướng chạy loanh quanh hoặc đứng gụt đầu ngủ.con nặng thì ngả ra phía sau rút cổ quẹo ngang.sau đó yếu dần rồi chết.(trong ngày thứ 2)
-con nhẹ thì em đút ăn khoảng 5,6 ngày rồi vẩn sống hình dáng vẩn phát triển gần bằng con khác,nhưng vẩn đứng nhắm mắt ngủ hầu như ko đi đứng được bao nhiêu?
-em nuôi chung và thấy hình như ko có hiện tượng lây bệnh:
*Xin các bác có kinh nghiệm nuôi gà cho biết dùm gà em bị bệnh gì,có cách nào khắc phục cho lứa gà sau ko???mong được sự chỉ giáo của các bác
-xin nói thêm là gà trống tơ mới đap mái lần đầu
hình như gà mái giống của bác ko đc tim ngừa đầy đủ thì phải. nên khi gà con ra đời ko đc hưởng kháng thể của gà mẹ truyền sang. gà con của bác có thể bị new
những con nhẹ bác ráng đút cho nó ăn chắc chắn sẽ wa khỏi nhưng ko thể nào để làm giống đc chúc bác may mắn....

Back