Cho em hỏi giá gà ta ở chỗ các anh là bao nhiêu?

• Thread starter duyhuan
  • Ngày gửi
Cho em hỏi giá gà ta ở chỗ các anh là bao nhiêu?Giá thịt heo đang tăng rất cao ko biết giá gà ra sao.Các anh ai biết thì nói giúp em nhé!

Tai Gò Công -Tiền Giang .Gà ta (gà nòi) 85k/kg , gà Trục (bến tre) 60k/kg (nuôi dang thả vườn)

Tai Gò Công -Tiền Giang .Gà ta (gà nòi) 85k/kg , gà Trục (bến tre) 60k/kg (nuôi dang thả vườn)
Cho em hỏi gà nòi thì nuôi lớn con trống,mái nặng được bao nhiêu?thịt có ngon hơn con gà ta bình thường ở miền trung ko?Gà Trục là gà gì vậy anh?Gà ta ở chỗ em nghe nói 85.000đ/kg/kg!

Cho em hỏi gà nòi thì nuôi lớn con trống,mái nặng được bao nhiêu?thịt có ngon hơn con gà ta bình thường ở miền trung ko?Gà Trục là gà gì vậy anh?Gà ta ở chỗ em nghe nói 85.000đ/kg/kg!

gà nòi nuôi lâu lớn (gà nòi là gà để đá) thịt dẻ chắc ngọt .Nói chung con nào nuôi lâu ngày là ngon .hè ,hè ,hè .Gà trục là gà của địa phương (Bến Tre ) lai tạo tướng cũng giống như gà ta minh vậy , nhưng lông nó màu sậm đen ,,,, ở đây giờ mọi người nuôi loại gà này làm kinh tế nhiều dể bán và có giá hơn gà Tam hoàng thả vườn. ::p

quảng nam 80 trống, 90 mái.mua sô ngan ngữa lớn nhỏ trọc đẹp không tính 80

Vậy là giá gà dao động từ 80.000đ - 90.000đ tùy các vùng miền khác nhau, như thế là giá tương đối ổn định người nuôi đã có lời.

Back