cho em hoi mùa sinh sản của tri đỏ

• Thread starter kg3332002
  • Ngày gửi
mây bac cho em hỏi chim trỉ đỏ băt đâu đẻ từ tháng mây tơi tháng mấy là hết đẻ? tại vì em mua 10 con chim trỉ đỏ 8 con mái và 2 con trông em nuôi nay gần 2 tháng rồi mà em chưa thây con nào đẻ.

Chim Trĩ đỏ bắt đầu đẻ từ đầu mùa xuân đến đầu hạ thì nghỉ 1 tháng sáu đó đẻ tiếp lứa 2 đến cuối mùa thu , Bình quân mỗi năm một chim Trĩ mái cho từ 60 - 80 Trống
Bạn Up hình chim của bạn nên VuonChim sẽ có câu trả lời chính sác hơn
Cũng có thể chim đẻ song rồi ăn trứng mà bạn không phát hiện ra hoặc do điều kiện nuôi nhốt chưa đảm bảo ,
Chúc bạn sớm có đàn chim non như ý

anh vuonchim oi em cung lay 2 doi chim sap de cua vcv 1,5 thang roi ma van chua de la sao ha a.anh co the giup em giai dap ve van de nay dc ko

Vấn đề của các bạn là
1. Trĩ của bạn là trĩ cuối vụ của năm ngoái lên chưa đến tuổi sinh sản có thể chậm tầm 1 tháng nữa
2 . Trĩ có biểu hiện không tốt về sức khỏe trĩ mái gầy bị suy yếu cũng dẫn đến không đẻ
3. Khi nuôi trĩ bạn cần phải đảm bảo đủ hàm lượng dinh dưỡng và có chế độ phơi nắng để giúp chim hấp thụ tốt các loại vitamin tránh trường hợp nuôi công nghiệp quá lâu sẽ ảnh hưởng tới buồng trứng của trĩ mái do thiếu chất gây ra .

thế mình có cách nào nhận biếtlla2 chim mình đẻ rồi hay chưa không? em tôi rảnh em pót hình chim mình mấy bạn tư vấn giùm nhe

thế mình có cách nào nhận biếtlla2 chim mình đẻ rồi hay chưa không? em tôi rảnh em pót hình chim mình mấy bạn tư vấn giùm nhe

Chào bạn việc nhận biết chim hay các giống gia cầm khác đẻ hay chưa rất đơn giản . Bạn chỉ việc coi xương chậu ở hậu môn là biết đc ngay . Nếu chưa đẻ xương chậu sẽ hẹp cỡ đầu ngón tay thôi đẻ rồi xương chậu sẽ giãn ra rộng hơn .

nếu nói như các anh thì tầm này là trĩ bắt đầu đẻ rồi phải o nhưng e có 1 đôi trĩ cũng đã đc 1,5 năm rồi mà đã thấy gì đâu con mái đã chịu trống rồi

hom nao minh gui anh cua 2 doi chim cua minh len roi nho anh em trong dien dan danh gia va gop y cho minh nhe

Back