cho em hỏi về bồ câu

• Thread starter business92
  • Ngày gửi
nhà e có nuôi trên 10c : nhưng đẻ điều . nhưng không hiểu tại sao 1 cặp nở có 1 con còn trứng kia lắc nghe nước : còn mấy cặp kia cũng nở một con . còn 1 con chết trong trứng : chim đẻ lứa đầu.

Bạn yên tâm đi. BC đẻ lứa đầu thường như vậy đó. qua khoảng 2-3 lứa xem sao. Trứng lắc thấy lỏng là ko có cồ. Khi chim đang ấp sau 1 tuần bạn nên soi trứng để kiểm tra xem trứng có cồ ko để tiến hành loại bỏ và ghép wa cặp khác ấp dùm.Bạn nên lập bản theo dỏi ngày đẻ ngày nở để tiện theo dỏi.
Thân chào bạn!

Bồ câu nuôi lấy thịt nên nuôi loại nào . Nuôi công nghiệp nha
Thank

cảm ơn anh nhé . lứa đầu hihi . giờ nở có 1 cặp 1 con. có nên gom qua một cặp cho nó nuôi không

nếu nở 1 con thì nên ghép wa cặp khác nuôi, như vậy cặp kia sẻ nhanh đẻ lại hơn. lưu ý tối đa 1 cặp bố mẹ nuôi khoảng 3 con con là đc.
cảm ơn anh nhé . lứa đầu hihi . giờ nở có 1 cặp 1 con. có nên gom qua một cặp cho nó nuôi không

Bồ câu nuôi lấy thịt nên nuôi loại nào . Nuôi công nghiệp nha
Thank
theo mình bạn nên nuôi chim pháp trắng hoặc nâu cũng được, vì dòng chim này mình đang nuôi và thấy đẻ còn tốt hơn dòng chim lai, chế độ ăn uống như nhau tất nhiên khi xuất chim thịt thì khỏi phải bàn bình quân 1con từ 500-600gr. trước đây và hiện nay mình cũng đang nuôi chim lai nhưng bg mình giảm chim lai dần và đang tăng đàn chim pháp. 1 vài kinh nghiệm bản thân mong bạn thành công.

Nếu có vài cặp, thì rảnh rỗi ghép chim con cũng được.
Tỷ lệ ghép cũng có sơ sảy, và chim ghép cũng có thể còi đẹn.
*
Nếu nuôi nhiều, hay mình lười, thích chơi hơn làm,
thì khỏi ghép. Tôi lười lắm, chẳng mó tay ghép chim.
Người ta chăn nuôi có lời. Tôi chăn nuôi chỉ để ăn thêm.
*

Back