cho em hỏi về đèn cho cá ngân long!!!

• Thread starter maxft2911
  • Ngày gửi
hiện tại em đang sử dụng 2 đèn cho 1 bể cá ngân long, 1 đèn màu xanh dương và 1 đèn hồng!mấy anh cho em hỏi 2 màu đèn như zậy có làm ảnh hưởng zì đến cá ko?và nếu chỉ đc dùng 1 đèn thui thì màu nào sẽ tốt hơn?

Đèn mà bạn đang sử dụng là loại đèn để trên bờ chuyên cho cá rồng các loại (giống bóng đèn tuýp, sử dụng chuột và tăng phô) hay là loại đèn dưới nước?

Tốt nhất 1 bóng hồng, 1 bóng trắng. Như vậy màu của cá trông sáng và thật hơn. Xài xanh dương với hồng nhìn giống "cải lương" lắm. Mua loại chuyên dùng cho cá kiểng thì màu đẹp hơn xài bóng màu của "điện dân dụng".

Đèn mà bạn đang sử dụng là loại đèn để trên bờ chuyên cho cá rồng các loại (giống bóng đèn tuýp, sử dụng chuột và tăng phô) hay là loại đèn dưới nước?

đèn mình xài là loại đèn dưới nước, nhưng mình để ở trên thui!

--------

Tốt nhất 1 bóng hồng, 1 bóng trắng. Như vậy màu của cá trông sáng và thật hơn. Xài xanh dương với hồng nhìn giống "cải lương" lắm. Mua loại chuyên dùng cho cá kiểng thì màu đẹp hơn xài bóng màu của "điện dân dụng".
^^ đúng là cải lương thiệt , nhưng muh tại còn dư mấy màu như zậy, em hok có màu trắng

Last edited by a moderator:
Mấy bóng dưới nước không dùng cho cá rồng được đâu bạn, dùng lâu sẽ làm cho mắt của cá bị lệch, ko cân đối.
Nên mua loại bóng chuyên dùng cho cá rồng, cá sẽ nhanh lên màu, vảy cá sẽ lấp lánh đẹp hơn.
Có 2 loại bóng đó là bóng sáng trắng và bóng sáng hồng. Bóng loại 60cm thì máng bóng chỉ lắp đc 1 màu, bóng 100cm thì máng bóng lắp được luôn 2 màu.

Cá Ngân Long tùy theo hồ lớn nhỏ mà dùng đèn. Hồ 1m2 thì dùng 2 bóng đèn màu vàng và jebo trắng 11.000k là đủ.

Back