Cho gà ăn bã đậu nành từ nhà máy sữa

  • Thread starter gakochet9x96
  • Ngày gửi
G

gakochet9x96

Nhanong.Com
#1
E có người giới thiệu để mua bã đậu nành của nhà máy sữa ( loại này ko có nước nhưng hơi ẩm ướt, ko đc để ngoài nắng) với giá 1 bào 40kg là 120k.
Xin a e có cho ý kiến, ăn với hàm lượng như thế nào
 

hoangha49

hoangha49

Nông Dân Daklak
Nông dân @
#2
Cái này tự cân bằng và phối trộn sao cho lượng đạm thích hợp là được.
 
G

gakochet9x96

Nhanong.Com
#4
nhưng thấy trên d đ có vài a e nói là bã này ko có chất d d j nhiều, vậy bã đậu nành từ sữa với bã đậu hũ có khác nhau ko ạ
 
skaterboi

skaterboi

_
Nông dân @
#5
hỏi người ta là hàm lượng nước (hoặc hàm lượng chất khô) của bã là bao nhiu % mới biết đc đắt rẻ.
Trong quá trình chiết xuất đạm thực vật trong đậu nành người ta cũng có cho vào 1 số hóa chất, nhưng Boi không biết là chất gì và có ảnh hưởng gì đến vật nuôi ko nữa

Nói chung là ...cứ mang về cho ăn thử đi :lol:
 
G

gakochet9x96

Nhanong.Com
#6
hỏi người ta là hàm lượng nước (hoặc hàm lượng chất khô) của bã là bao nhiu % mới biết đc đắt rẻ.
Trong quá trình chiết xuất đạm thực vật trong đậu nành người ta cũng có cho vào 1 số hóa chất, nhưng Boi không biết là chất gì và có ảnh hưởng gì đến vật nuôi ko nữa

Nói chung là ...cứ mang về cho ăn thử đi :lol:
chứ bã đậu phụ nó có khác bã đậu nành làm từ sữa ko bác boi
 
skaterboi

skaterboi

_
Nông dân @
#7
chứ bã đậu phụ nó có khác bã đậu nành làm từ sữa ko bác boi
nhà máy họ làm theo công nghiệp nên thời gian ngâm đậu khác nhau, độ chiết rút các chất dinh dưỡng vào sữa cao hơn
Bã đậu còn ít chất hơn làm thủ công, nhưng vẫn làm thức ăn gia súc tốt
 
M

minhlangtu42

Thành viên mới
#8
mình đang cho gà ăn loại này. nhanh lớn lắm, mình thì nuôi gà ta dạng gia đình, bán cho hàng xóm thôi. Mình hay trộn bả đậu nành này với cám gạo, và gạo lức nấu lên nhưng ko nở hết, gà ăn nhiều. Nhưng lưu ý là bả đậu nành này trộn với cám không thì gà ko có ăn đâu, phải có hạt gạo dính vào thì nó ăn, nếu ko muốn thì bạn nấu lên cũng dc.
 
M

minhlangtu42

Thành viên mới
#10
3k/1kg là cung ko đắt đâu.
mình mua 2k thì khoãng nữa kg đó bạn. cho ăn 1 ngày.
mà loại này mới để ra ngoài khoang 3 tiếng là bị ôi thiêu đó. nếu mà mua nhiều quá thì bạn nên bỏ tủ lạnh.
 
G

gakochet9x96

Nhanong.Com
#11
3k/1kg là cung ko đắt đâu.
mình mua 2k thì khoãng nữa kg đó bạn. cho ăn 1 ngày.
mà loại này mới để ra ngoài khoang 3 tiếng là bị ôi thiêu đó. nếu mà mua nhiều quá thì bạn nên bỏ tủ lạnh.
hèn j họ nói ko đc bỏ ngoài nắng, họ con giới thiệu bã đậu xanh nữa, chả biết loại nào tốt nhất
 
skaterboi

skaterboi

_
Nông dân @
#12
tốt hay không do các loại thức ăn khác của mình, phải kết hợp để ra đạm hoàn chỉnh
chứ các thức ăn khác gây mất cân bằng axit amin thì thành đồ dỏm hết ^_^
Hỏi họ chất khô/ độ ẩm chưa ?
Bày cho rồi chưa chịu hỏi còn lên đây la mắc hay rẻ <_<
 
T

trung.vn bn

Guest
#13
mình làm ở nhà máy sữa.alo cho mình.mình tư vấn cho bạn về chất lượng bã.01644037655
 

Đối tác


Top