Cho Gà uống Nước Sông có nên không mọi người.

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Do chuồng gà cách nhà khá xa, mỗi lần gà uống nước là phải đi xách từ nhà ra cho uống (cực quá). Em định múc nước sông lên rồi lóng phèn cho nước trong lại để cho gà uống, khỏi xách nữa vì tay dài gần chạm đất rồi. Và em mún biết là liệu gà uống nước Sông lóng Phèn thì ổn không mọi người. Cám ơn

Bác khucthuydu không cho gửi hình lên diễn đàn bằng đt nên mình củng lấy làm tiếc vì đều này. Mà trại của mình thì chắc chắn là quy mô rồi.

Đt hay máy tính thì đối với tui nó trả quan trọng. Không có chơy gà đẻ, năm rồi nuôi thí nghjệm 500 con tam hoàng, 500 con nồi lai chja ra 2 ô nuôi, vì là lần đầu tiên nuôi nên hơi bị khổ, kết quả gà tam hoàn dễ nuôi tốc độ lớn kinh khủng, sức ăn tàn bạo 500 chết 100 do bị Gum bán gjá thấp nên phá huề. Kết quả gà nồi lai thì lãj 30tr, đợt này định nhân đàn gấp đôi mà cúôi cùng là gjảm đàn gấp 3 lý do hết vốn cmnr.

anh nuôi thả vườn hả hay nuôi nhốt vậy..
thả vườn chắc đất rộng lắm, đất nhà e chỉ có 150m2 thui ah.
gà nòi anh cho ăn j mà 500 lãi 30tr zữ vậy, họ nuôi 1000 là lời có 20.tr, mỗi con lời 20nghin
hình như gà tam hoang 7 tuan la ban roi..

lời 30 tr mà ko có vốn ah, vốn gốc+lời nữa chi...sao hạ đàn vì hết vốn dc

Làm thầy bói thử xem nhé:
lời được ít lãi đi nhậu nek đi chơi với gái nek:huh:
vốn chắc gối đầu hay mượn như tớ bán gà xong trả thì lấy đâu hok hết vốn:lol:

vốn chắc gối đầu hay mượn như tớ bán gà xong trả thì lấy đâu hok hết vốn:lol:
mình ko hiểu cho này lắm, vd như mượn 50 tr để nuôi gà, lời 30 triệu, bán gà xong trả, đợt sau nuôi mượn tiếp thui, là ta co 80 tr, đơn giản mà, hehe

Gà nòi năm rồi gjá cao nên lãj như vậy rất là bình thường. Gà tam hoàng thì do cơ sở cung cấp con gjống xài phép lai hơi bị ngu nên mình mới chết, trại này củng có trên diễn đàn mà mình khôg nói ra đâu.

nhìn mặt ông 9x zậy là biết bợm nhậu rồi,,,, chắc bị gái dụ hết tiền rồi chứ j,,,kaka
Nuôi gà chi cho dính cứt gà rồi bao gái, keke

Gà nòi năm rồi gjá cao nên lãj như vậy rất là bình thường. Gà tam hoàng thì do cơ sở cung cấp con gjống xài phép lai hơi bị ngu nên mình mới chết, trại này củng có trên diễn đàn mà mình khôg nói ra đâu.
nó ngu thì đừng mua nó nữa, nhiều cơ sõ y tín mà, nói ra làm j cho anh e ngu theo, keke

1 lít tức là 1 lít rượu đó em. nồng độ cồn trong rượu là 40% trong khi bia chỉ có 4 % - 5% thôi .
Cho nên trên lí thuyết 1 lít rượu = 8 chai bia . Thực tế thì lại khác. do cách uống rượu nữa có thể độ cồn sẽ tăng cao hơn 40% do mấy cha nội uống = chum và nắp chai :lol:

gà không lo tối ngày ăn với nhậu:lol:
kiểm tra chuồng gà chưa mà ngồi đây hóng hớt thế:huh:

Ha ha, topic toàn tập trung các thanh niên không, mình gia nhập với, 8x nhưng sinh 89, chắc không già lắm.

Kể lại đợt nuôi gà vừa rồi, trước giờ toàn cho gà uống nước bơm từ giếng lên để trong hồ được che đậy kỹ nên không sao. Đợt rồi làm biếng cứ múc nước ở cái lu nước ngoài sau nhà, không che đậy, rong rêu tùm lum, cuối cùng gà bị sán một bụng, sợ luôn

connhen ở đâu thế có gần nhà bọn tớ hok giao lưu tí
tiền càe thì ai lớn tuổi hơn người ấy mời:8^:Nhất trí nhé:9^:

Nhất trí. chắc chắn em ko mất tiền , kaka , Tuyển anh em Biên Hoà gia nhập Club Chicken nè hehe

Bài viết có nội dung tương tự
  • Hướng dẫn cách cắt mỏ gà ta
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • Cấp Cứu gấp đàn gà..
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • GÀ BỊ GUM
    • Thread starter Thành Công