cho ga uong ruou toi

• Thread starter khanhdenbk
  • Ngày gửi
mình nghe một số thông tin là cho gà uống nước pha chút rượu tỏi có tác dụng rất tốt nhưng không biết thực hư ra sao. đây là lứa gà đầu tiên nên mình cũng chưa dám thu. Bạn nào đã sử dụng phương pháp này có thể chia sẻ giúp mình được không??

lời khuyên cho bạn lính mới! ko cần mở topic mới với những câu hỏi thế này, vào hội chăn nuôi gà, chịu khó đọc từ đầu, lần lượt hết các bài, KO THIẾU THỨ GÌ HẾT!@@. chỉ cần chịu khó thu nạp. thế thôi!

lời khuyên cho bạn lính mới! ko cần mở topic mới với những câu hỏi thế này, vào hội chăn nuôi gà, chịu khó đọc từ đầu, lần lượt hết các bài, KO THIẾU THỨ GÌ HẾT!@@. chỉ cần chịu khó thu nạp. thế thôi!

Theo mình do bạn ấy cần gấp nên hỏi cho nhanh, ai biết thì trả lời cho ngươi ta đi, tìm hiểu thì mất nhiều thời gian hơn. Về rượu tỏi mình cũng đã có đọc qua và đang ngâm 1 hủ nhỏ để cho uống (mới ngâm được 1 tuần nên chưa sử dụng được, canh 1 tháng, ngay mua mưa thì mới dùng)

P/s: Ông duongtri ở Mỹ hay sao mà cm lúc 2h sáng thế?

Cho gà uống rượu nhiều thì tửu lượng của gà nó tăng, ai ăn thị gà đó là tăng công lực đó bạn :)

Rất tốt nhé bạn, nhưng mình thấy thì chỉ ngừa tốt , tức là cho uống đều đặn tuần 2 3 lần. còn chữa thì chưa thấy hiệu quả lắm .
- mà mùa này thì cho ngừa cỡ mấy gà nó cũng sụt sịt mũi và đờm thôi à. May ra thì ngừa được các bệnh về tiêu hóa

Theo mình do bạn ấy cần gấp nên hỏi cho nhanh, ai biết thì trả lời cho ngươi ta đi, tìm hiểu thì mất nhiều thời gian hơn. Về rượu tỏi mình cũng đã có đọc qua và đang ngâm 1 hủ nhỏ để cho uống (mới ngâm được 1 tuần nên chưa sử dụng được, canh 1 tháng, ngay mua mưa thì mới dùng)

P/s: Ông duongtri ở Mỹ hay sao mà cm lúc 2h sáng thế?
duongtri ở vũng tàu, tối qua mình vừa chat fb với bạn ấy, thu được nhiều kinh nghiệm rất bổ ích. Cám ơn duongtri nhe

rượu tỏi nó là thực phẫm chức năng,đâu phải là kháng sinh,dù rằng có 1it kháng sinh, nên chỉ sữ dụng phòng và hổ trợ cho điều trị, ngăn ngừa kháng thuốc của vi khuẩn thôi

duongtri ở vũng tàu, tối qua mình vừa chat fb với bạn ấy, thu được nhiều kinh nghiệm rất bổ ích. Cám ơn duongtri nhe

Ở Vũng Tàu mà mình cứ tưởng ở Mỹ chứ. Ông này hoạt động về đêm@@

bình thường mà bạn. Lũ tụi mình đây cũng toàn thức khuya 12h gọi là sớm, nhưng người ta dậy muộn còn mình vẫn phải dậy sớm :( , ai biểu thức cho khuya vào :D

bình thường mà bạn. Lũ tụi mình đây cũng toàn thức khuya 12h gọi là sớm, nhưng người ta dậy muộn còn mình vẫn phải dậy sớm :( , ai biểu thức cho khuya vào :D

Thức khuya tổn hao sức khỏe, bạn thức khuya làm gì? Sức khỏe là quan trọng bạn ơi, miệt mài kiếm tiền nhưng sức khỏe không có sao mà sài được, cái gì cái, tính gì tính, cứ ngủ trước 22h cho lành. Hoho:Drunk::Drunk::Drunk:

Ở Vũng Tàu mà mình cứ tưởng ở Mỹ chứ. Ông này hoạt động về đêm@@
thói quen xấu này hình thành từ những ngày còn "vật vã" với chuyện gạo-tiền, ngày đi học, đêm đi làm thêm (ca3), suốt gần 3 năm cuối ĐH. h có muốn ngủ sớm trước 0h cũng khó!@@. ngày đó ... việc buổi sáng lên lớp học, rồi buổi chiều học, rồi tối 7h học, rồi 10h đêm vô ca làm, sáng 6h tan ca, về phòng xối nước cho tỉnh, kiếm cái gì đó nhét bụng, rồi 7h lên lớp học tiếp,.. là bình thường, đôi khi tấp 2 đêm như vậy, vẫn là bình thường@@. (cũng 1 phần do học trường dân lập, giảng viên đứng lớp hầu hết do trường thuê, lịch học do họ quyết định, có khi ngày học 3 ca liên khúc mấy ngày liền, rồi mấy ngày sau... ko có lịch học, đủ kiểu@@)

Last edited by a moderator:
Hồi còn đi học mình cũng thức khuya dữ lắm, nhưng khi đi làm thì tầm 22h là mình buồn ngủ rồi, vì ban ngày làm việc mệt, ban đêm không thức nỗi nữa. Nếu không có gì quan trọng thì bạn nên tập lại thối quen ngủ sớm rồi thức sớm cho khỏe.

Back