cho hỏi gà nhu vay có vấn đề gì không

• Thread starter Hoàng Ngọc Quí
  • Ngày gửi
cho em hỏi mấy bác tí , gà em dc1 thag 6ngày , ngày thứ 14e đả trộn khoáng thêm vào cho gà để chúng khỏi đánh nhau và đến nay đả đc hon môt tháng nhưng mấy ngày nay em để ý thấy chúng nó cứ đá nhau hoài , cứ 3,4con bu vào đá nhau nhưng ko thấy hiên tượng cắn mổ nhau vậy các bác cho em hỏi gà em co phải thiếu khoáng ma chúng đá nhau hay là chug no hăng quá nên đành lộn . Va nếu được mây bác chỉ em cách bấm mỏ tụi nó cho khỏi can nhau . Rút kinh nghiệm lứa đầu, ga dc khoảng 7lạng là nó cắn nhau thôi khỏi phải noi lun , cắn lông đuôi trục đến nổi gà 1,4kg ma ko co cộng lông đuôi nào, giờ nhờ mấy bác chỉ giúp em với

bạn thả vườn chưa hay còn nuôi trong chuồng ?
tôi nghĩ bạn còn nhốt trong chuồng mật độ dày ,nên chúng nó tress mà chơi nhau đấy thôi
thả ra vườn rộng thì chúng hết đánh nhau thôi

Bên cạnh trộn khoáng, vitamin, bác thử lấy rau muống cột lại thành từng nó, làm nhiều bó treo tòn ten cho gà lại rỉa ăn, lúc trước mình bị và áp dụng thấy khá hiệu quả, bạn thử trường hợp của bạn xem có được không nhé.

Mật độ dày quá, chuồng kín, nóng bức quá, cũng gây cắn nhau. Nên tìm đúng nguyên nhân để khác phục, hạn chế càng ít cắt mỏ càng tốt.

cho em hỏi mấy bác tí , gà em dc1 thag 6ngày , ngày thứ 14e đả trộn khoáng thêm vào cho gà để chúng khỏi đánh nhau và đến nay đả đc hon môt tháng nhưng mấy ngày nay em để ý thấy chúng nó cứ đá nhau hoài , cứ 3,4con bu vào đá nhau nhưng ko thấy hiên tượng cắn mổ nhau vậy các bác cho em hỏi gà em co phải thiếu khoáng ma chúng đá nhau hay là chug no hăng quá nên đành lộn . Va nếu được mây bác chỉ em cách bấm mỏ tụi nó cho khỏi can nhau . Rút kinh nghiệm lứa đầu, ga dc khoảng 7lạng là nó cắn nhau thôi khỏi phải noi lun , cắn lông đuôi trục đến nổi gà 1,4kg ma ko co cộng lông đuôi nào, giờ nhờ mấy bác chỉ giúp em với

Bạn đùng một cái bình ga mini ,có cái đầu khò lửa.
Và tiếp theo dùng một miếng tôn ,cố định miếng tôn ,khò lửa từ phía sau cho tấm tôn đỏ lên .
Cầm cố định từng con dụi vào ,mỏ trên tầm gần 2 cm ,mỏ dưới tầm 1 cm .
Nói chung là tùy vào con gà của bạn nhưng sao cho mỏ trên ngắn hơn mỏ dưới là được .

Những con bị mổ tách riêng ra vài ngày cho khô vết thương rồi đùng nhớt ,lọ bôi lên sao cho đen thui và thả vào tiếp.

cám on mấy bác góp ý , gà em thì ko thấy chúng mổ lông nhau nhưng chúng nó cứ tụm lai và đánh nhau nhưng hăng lắm mấy bác có con mặt sưng vù nhưng vẫn cứ chơi nhau , gà em thì nay thả rồi , sáng khoảng 9h là em thả mải tới chiều 5h rồi cho vào chuong , với lại nay em giảm hết đèn rồi chỉ để lại một bóng tròn 75w thôi em sợ để đèn sáng quá chúng nó đánh nhau nhiều mấy bác thấy em lám vậy vó ổn ko . Mấy bác cho eem hỏi thêm là mình cắt mỏ như thế nào vậy , em lẫy bấm bấm mỏ đc ko , em nghỉ bấm mỏ là biên pháp tốt nhất tạ nhiều lúc em vào chuồng cho em chúng nócư mổ vào nốt ruồi ở chân em đau lắm mấy bác ạh.

cho em hỏi gà bao nhiêu ngày tuổi thì trộn thêm khoáng cho gà vậy gà em mới hơn 3 tuần tuổi mà tụi nó đá nhau ầm ầm rồi các bác ạ. gà con bao nhiêu ngày tuổi thì mình bắt đầu cho gà ăn cám trộn dc ạ tks các bác

cám on mấy bác góp ý , gà em thì ko thấy chúng mổ lông nhau nhưng chúng nó cứ tụm lai và đánh nhau nhưng hăng lắm mấy bác có con mặt sưng vù nhưng vẫn cứ chơi nhau , gà em thì nay thả rồi , sáng khoảng 9h là em thả mải tới chiều 5h rồi cho vào chuong , với lại nay em giảm hết đèn rồi chỉ để lại một bóng tròn 75w thôi em sợ để đèn sáng quá chúng nó đánh nhau nhiều mấy bác thấy em lám vậy vó ổn ko . Mấy bác cho eem hỏi thêm là mình cắt mỏ như thế nào vậy , em lẫy bấm bấm mỏ đc ko , em nghỉ bấm mỏ là biên pháp tốt nhất tạ nhiều lúc em vào chuồng cho em chúng nócư mổ vào nốt ruồi ở chân em đau lắm mấy bác ạh.

tối cháu chỉ cần chong 1 bóng compak 8w là vừa đủ
không cần chong bóng 75w tốn hao điện năng

hi mấy ngày nay tăng khoáng thêm trộn vào thức ăn giờ chungcũng đỡ ít đánh nhau rồi mấy bác ah

Hix. Qua cái tuổi ấy mà
Giống như ta ở tuổi dậy thì hăng hái đánh lộn. Lớn lên thì hết. Chỉ còn đánh nhau vì gái
Ko tin bác đợi xem mấy con gà của bác phải giống kg nhé. :Bang:

Xem lại mật độ gà, ánh sáng. Nếu nuôi công nghiệp bạn nên bấm mỏ.mua thuốc cắn mổ lông bổ sung khoáng và vitamin cho gà kích thích mọc lông. Trên thị trường hàng của việt anh tương đối hiệu quả. Chúc thành công nhé!

Last edited by a moderator:

Back