Cho hỏi về đất rừng

• Thread starter tritran991
  • Ngày gửi
Cho tôi hỏi xíu. Tôi đang tính mua 30ha rừng sản xuất của 1 ông bạn, đã có sổ và mục đích là rừng sản xuất. Mà chổ ubnd không cho tôi phá cây tự nhiên vậy nhờ anh em xem cách giải quyết giúp với ạ. Tôi xin cảm ơn

Thủ tướng ra lệnh cấm cửa rừng mà. Ko cho phá đâu, phá trắng là đi tù đó

Theo quy định tại Điều 135 Luật đất đai 2013, Nhà nước giao đất rừng sản xuất là rừng tự nhiên cho tổ chức quản lý rừng để quản lý, bảo vệ và phát triển rừng.
Nhà nước giao đất, cho thuê đất rừng sản xuất là rừng trồng theo quy định sau đây:
a) Giao đất cho hộ gia đình, cá nhân trực tiếp sản xuất nông nghiệp theo hạn mức để sử dụng vào mục đích sản xuất lâm nghiệp. Đối với diện tích đất rừng sản xuất do hộ gia đình, cá nhân sử dụng vượt hạn mức thì phải chuyển sang thuê đất;
b) Cho thuê đất đối với tổ chức kinh tế, hộ gia đình, cá nhân, người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài để thực hiện dự án đầu tư trồng rừng;
c) Tổ chức kinh tế, hộ gia đình, cá nhân, người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được Nhà nước giao đất, cho thuê đất rừng sản xuất theo quy định thì được sử dụng diện tích đất chưa có rừng để trồng rừng hoặc trồng cây lâu năm.
Tổ chức kinh tế, người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài sử dụng đất rừng sản xuất được kết hợp kinh doanh cảnh quan, du lịch sinh thái – môi trường dưới tán rừng.
Đất rừng sản xuất tập trung ở những nơi xa khu dân cư không thể giao trực tiếp cho hộ gia đình, cá nhân thì được Nhà nước giao cho tổ chức để bảo vệ và phát triển rừng kết hợp với sản xuất nông nghiệp, lâm nghiệp, nuôi trồng thủy sản.

Cho tôi hỏi xíu. Tôi đang tính mua 30ha rừng sản xuất của 1 ông bạn, đã có sổ và mục đích là rừng sản xuất. Mà chổ ubnd không cho tôi phá cây tự nhiên vậy nhờ anh em xem cách giải quyết giúp với ạ. Tôi xin cảm ơn
Bác có nhiều quá, bác để lại cho em 10Ha đi bác

Back