cho mình hỏi về 2 con này: cúm núm và trích cồ

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
tình hình là hôm nay mới phượt từ tây ninh về an giang, mới về tới cơm nước xong là post liền mong ace giúp đỡ, chuyện là thế này trên đường N2 địa phận long an (ai đi đường tắt từ tây sang đông thì sẽ biết đường N2 này) có cái chợ chim và hàng nông sản, mình kết được 2 con là cúm núm và trích cồ, cúm núm thì mình biết rồi (lúc bé ba bắt mấy con này cho ăn hoài, thịt ngọt phết) nhưng còn trích cồ thì hơi lạ hồi nhỏ chỉ nhìn sơ vì con này hồi còn nhỏ ở nhà nó hun lắm nên ba không cho lại gần, cho mình hỏi thế này, trích con giá 200k/1con có mất quá không? với lại mình thấy trích con bằng cẳng chân nó bị trụi hết lông là sao vậy? thay lông hay bị bệnh gì? nuôi loại này có được không? với lại có cách nào để nhận biết trống mái của cả 2 loài này không? cả trích lẫn cúm núm, vì mình chỉ thích nuôi chim có cặp có đôi cho tụi nó đỡ cô đơn thôi. thanks ace.

Trích 200k - người nghèo bảo quá mắc - người giàu bảo còn rẽ - người làm thuốc bảo giá nào củng mua

Nó bị trụi hết lông - thì hỏi nó - nó trả lời chính xác nhất - Thay lông rụng hết chắc nó chết lạnh khi thay lông quá - bệnh thì nó đứng đó chờ bạn mua à

Nuôi thì con gì nuôi không được - nhưng - : lúc tui còn nhỏ tui nuôi được lúc tui lớn lên tui nuôi ko được - sau tất cả các comment bạn sẽ hiểu được câu trả lời

Nhận biết trống mái - hỏi người bán - chứ mô tả cho bạn tưởng tượng - chắc tới già

Last edited by a moderator:
Trích 200k - người nghèo bảo quá mắc - người giàu bảo còn rẽ - người làm thuốc bảo giá nào củng mua

Nó bị trụi hết lông - thì hỏi nó - nó trả lời chính xác nhất - Thay lông rụng hết chắc nó chết lạnh khi thay lông quá - bệnh thì nó đứng đó chờ bạn mua à

Nuôi thì con gì nuôi không được - nhưng - : lúc tui còn nhỏ tui nuôi được lúc tui lớn lên tui nuôi ko được - sau tất cả các comment bạn sẽ hiểu được câu trả lời

Nhận biết trống mái - hỏi người bán - chứ mô tả cho bạn tưởng tượng - chắc tới già

tôi không hiểu bạn muốn nói gì, tôi đã gọi cho chú X.Vũ hỏi rồi, Chú ấy nói phải nhìn trực tiếp thì mới biết, con nào đầu to, chân bự và cao thì là con trống, tả thì khó biết, và trên đường N2 thì có một người già bên bờ kinh quên tên gì rồi, rất rành về trích cồ hỏi ổng sẽ chỉ cách nhìn chim trống mái, còn câu cuối của bạn thì khỏi phải nói rồi, cmt thì ai biết họ sẽ nói, nhưng t góp ý với bạn đừng spam như thế rất tốn tài nguyên của 4rom, làm cho tốc độ truy cập giảm, thử hỏi câu trả lời của bạn là "thì hỏi nó - nó trả lời chính xác nhất" thử hỏi nếu hỏi đc thì t có post hỏi mọi người không? với lại nó nói được thì bạn có can đảm hỏi nó không? với lại t nuôi là chúng là vì đam mê con vật hoang giả và tiếng gáy của chúng thôi, nếu có dịp bạn lên tân biên, tây ninh thì alo tôi vào nhà tôi uống nước và xem những con t đang nuôi nha.

Back