Cho Thuê Mai

Đây là vườn mai của em .Anh chị nào có nhu cầu xin liện hệ :0908483201 (phong)

Vườn mai này khoản 400 cây nhỉ. Cho thuê mai ngày Tết có tiền sài rồi./.
--------
Làm ăn phát tài :D:D

Nhận chăm sóc Mai tết

Vườn nhà em có khoảng 600 cây mai cả lớn ,lẩn nhỏ (bon sai ,tiểu cảnh,cổ ...),nếu anh chị nào mua mai của em chơi tết và sau tết gởi lại em chăm sóc thì sẽ có giá chăm sóc ưu đãi.Còn mai lạ thì em lấy giá thị trường.Cảm ơn đã quan tâm!

---------------

Uploaded with ImageShack.us
---------------

Last edited:
Nhà mình làm Mai tết mấy đời rồi ,từ cái thời còn Mai vàng năm cánh ,nói thật ,không dễ ăn đâu.Ở chổ mình rất nhiều người trồng mai ghép nhưng 80% là bị mắc nợ ngân hàng rồi .Cả năm ăn xài rồi tết bán mai xài cả năm .Bán không được sẽ thấy cái cảnh .

Hoành tráng quá nhỉ. ở đất SG mà có vườn mai như thế thì Tết tiền xài vô tư.

Trung Kiên, không chuyên canh về mai vàng,,,nên tưởng như vậy
Nếu bạn chuyên canh về mai vàng bạn sẽ nói thế này " SaiGon mà có vườn mai thế này...là cả 1 gánh nặng ưu tư với những đêm dài trăn trở"

Trung Kiên, không chuyên canh về mai vàng,,,nên tưởng như vậy
Nếu bạn chuyên canh về mai vàng bạn sẽ nói thế này " SaiGon mà có vườn mai thế này...là cả 1 gánh nặng ưu tư với những đêm dài trăn trở"
Ồ! thế à, vì mình cũng có mười mấy chậu, chăm sóc bình thường, chủ yếu để chơi xuân nên nghĩ vậy. Thien Thu nói không sai, trồng nhiều để kinh doanh thì cũng có những đêm dài trăn trở vì thời tiết...

trong những năm gần đây, sự xuất hiện của mai Bến Tre nói riêng hay mai từ các tỉnh miền tay đổ lên nói chung quá nhiều, ồ ạt, giá thì cỡ nào cũng bán (chiều 30). dẫn đến các vườn mai ở tp cũng lao đao, chủ yếu chỉ kiếm cơm từ việc dưỡng mai sau tết

thật sự thì đến ngày 30 thì không phải dân Bến Tre bán rẽ ,mà hầu hết là dân nhà vườn ở Q12,Hóc Môn....nói chung là ở gần.Còn các tỉnh khác phải lo rút sớm.Mà mai bán giờ chót thường là mai không có tính nghệ thuật cao (chỉ chơi bông).Còn đã bước vào giới nghệ thuật thì không bao giờ họ chịu bán xô.Thậm chí họ để cho mọi người chiêm ngưỡng chứ không bán.Bản thân em cũng không bán cây nghệ thuật cao ,chỉ cho thuê .
---------------
Bác Thiên Thu lời lẽ văn chương quá ,cảm ơn bác về sự đồng cảm hic hic..
---------------

Last edited:

Back