Hỏi đáp Chọn gà trống hay gà mái nuôi thịt ?

• Thread starter Nguyễn Văn Long ÊBan
  • Ngày gửi
Các Bác cho em hỏi thế này nhá, nếu em nuôi gà để bán thịt thì em nuôi gà trống hay gà mái thì nhanh lớn hơn ? Các Bác có kinh nghiệm nuôi thì chỉ em với nhá.

gà trống nhanh lớn to con , giá mỗi kg rẻ hơn 15-10 ngàn
Giờ giá chỉ có 70-80 mà rẽ hơn 10-15 như Bác nói thì chắc em dám nuôi nữa quá, em cũng thấy gà trồng nhanh lớn hơn nhưng ko biết do e nuôi hay là sao nên mới hỏi lại các Bác cho chắc :D

theo mình thì thế này nhé !

+ Nếu là nuôi thịt ( không chọn ngày xuất ) thì nên nuôi gà trống vì : nhanh lớn , xuất nhanh - nên ít bệnh do tgian nuôi - thu hồi vốn nhanh

+ nếu là nuôi thịt có chọn ngày xuất , ví dụ các dịp lễ cúng , tết ,...v.v. thì bạn nên xem lại nhu cầu vào các dịp lễ đó , ngta chuộng trống hay mái , vì dịp này gà chuộng sẽ " hút hàng " và " đội giá " lên rất nhiều đấy !!!!

theo mình thì thế này nhé !

+ Nếu là nuôi thịt ( không chọn ngày xuất ) thì nên nuôi gà trống vì : nhanh lớn , xuất nhanh - nên ít bệnh do tgian nuôi - thu hồi vốn nhanh

+ nếu là nuôi thịt có chọn ngày xuất , ví dụ các dịp lễ cúng , tết ,...v.v. thì bạn nên xem lại nhu cầu vào các dịp lễ đó , ngta chuộng trống hay mái , vì dịp này gà chuộng sẽ " hút hàng " và " đội giá " lên rất nhiều đấy !!!!
Cảm ơn Bác Thiện nhá, Bác mà cmt thì nghe chuẩn luôn. Bác mà ở gần thì phải cụng ly vs Bác 1 cái mới chịu mà ở xa quá ko biết làm sao :(

Các Bác cho em hỏi thế này nhá, nếu em nuôi gà để bán thịt thì em nuôi gà trống hay gà mái thì nhanh lớn hơn ? Các Bác có kinh nghiệm nuôi thì chỉ em với nhá.
gà trống thì nhanh lớn - giá thấp - thịt kém
gà mái thì chậm lớn - giá cao - thịt ngon

Back