Chưa có vốn có nên nuôi Heo rừng ?

• Thread starter Nông nghiệp bình dương
  • Ngày gửi
Chào các Anhchi, em là sinh viên ngành môi trường mới ra trường đi làm cũng khoảng 6 tháng,lương cũng chỉ 4.5tr/tháng nhưng thấy khả năng ko thể đi làm lâu dài vì hiện tại em làm trái ngành nhưng em cũng chưa có ý định nghỉ việc, em muốn lấy tiền dành dụm của mình để chăn nuôi thêm kiếm thu nhập. Dượng của em có nói là chưa có vốn thì nên chăn nuôi heo rừng, vậy theo mấy Anhchi như vậy em có nên nuôi heo rừng ko và em chỉ định mua 2 Nái + 1 đực thôi :). Hiện tại kế nhà em có hộ nuôi heo rừng có đầu ra vậy theo Anhchi thì em có nên làm luôn ko :) Kinh nghiệm ít xin học hỏi nhiều. Cám ơn

Tôi viết đúng văn phạm có chủ ngữ vị ngữ mà ko hiểu hỏi lại tôi biết trả lời thế nào. Đọc thật chậm rồi hiểu."Tôi khuyên là ko nên nuôi heo rừng, ko có lãi đâu. Tin hay ko là tùy bạn."
chú vui tính thật , nhưng lời lẽ sắc bén k chê vào đâu dc !!!
Chào các Anhchi, em là sinh viên ngành môi trường mới ra trường đi làm cũng khoảng 6 tháng,lương cũng chỉ 4.5tr/tháng nhưng thấy khả năng ko thể đi làm lâu dài vì hiện tại em làm trái ngành nhưng em cũng chưa có ý định nghỉ việc, em muốn lấy tiền dành dụm của mình để chăn nuôi thêm kiếm thu nhập. Dượng của em có nói là chưa có vốn thì nên chăn nuôi heo rừng, vậy theo mấy Anhchi như vậy em có nên nuôi heo rừng ko và em chỉ định mua 2 Nái + 1 đực thôi :). Hiện tại kế nhà em có hộ nuôi heo rừng có đầu ra vậy theo Anhchi thì em có nên làm luôn ko :) Kinh nghiệm ít xin học hỏi nhiều. Cám ơn
mình chưa từng nuôi , nhưng những người hàng xóm của mình k hiểu sao nuôi được 1-2 năm thì dẹp luôn thì mình k biết !

thôi để em mần thử coi sao, hỏi ý kiến cũng không bằng làm thật mà đúng ko mấy anh:B thà thất bại để biết :D

thành công hay không ở trong tay bạn, đẽo cày giữa đường khó thành cái cày lắm.
mình cho bạn xem cái này sau đó suy nghĩ kỹ rồi làm. đầu ra của bạn ổn thì bạn k phải lo, còn lãi hay ko thì do bạn thôi.
chúc bạn thành công !
Tôi viết đúng văn phạm có chủ ngữ vị ngữ mà ko hiểu hỏi lại tôi biết trả lời thế nào. Đọc thật chậm rồi hiểu."Tôi khuyên là ko nên nuôi heo rừng, ko có lãi đâu. Tin hay ko là tùy bạn."
nhìn cách ăn nói là thấy rồi

ui vậy ak. mình nuôi không nhiều nhưng túc tắc đc gần 4 năm rùi. nuôi công nghiệp mình chưa biết ( có thể không có lãi như các bác nói). Mình nuôi tận dụng mọi thứ trong khu trồng của trang trại mình thì cũng thấy ổn. giống tự tạo, thức ăn tự trồng ra, mình thấy cũng ổn mà

Trước tiên em cám ơn các anh đã có ý kiến :), vấn đề nuôi heo thì đầu ra đã có,chỉ kiếm thêm thức ăn chính nữa thôi, thức ăn lặt vặt cũng có ít ít ,hiện tại em cũng đang nuôi 20 con vịt đã lớn với 1 đàn gà rồi :D mà 2 thứ này lại ko có đầu ra :D

Làm chơi chơi thì khong thấy lỗ, chớ mà làm thiệt là lỗ như chơi ., giá heo rừng đang giảm quá bạn, nuôi lâu tốn công , tốn ăn , giá không tăng lại giảm.

Làm chơi chơi thì khong thấy lỗ, chớ mà làm thiệt là lỗ như chơi ., giá heo rừng đang giảm quá bạn, nuôi lâu tốn công , tốn ăn , giá không tăng lại giảm.
có thể bác nói đúng, có lẽ vì thế mà e không làm to về con này.

thì làm tàn tàn có ít ăn ít thôi chứ sao :D vốn em cũng đâu có nhiều :)

Nó không phải là ngành mũi nhọn của mình thì làm sao cũng được nhỉ. Nhưng nếu là dốc sức tâm huyết vào để kiếm lời thì đừng làm tàn tàn bạn ơi.

hic chẳng lẻ bỏ ko à bạn :) giờ phải làm gì kiếm thêm đâu để tiền nằm yên được, nhất là đi làm công ăn lương thì chẳng bao giờ để dành tiền được

hic chẳng lẻ bỏ ko à bạn :) giờ phải làm gì kiếm thêm đâu để tiền nằm yên được, nhất là đi làm công ăn lương thì chẳng bao giờ để dành tiền được
mình cũng chưa nuôi nhưng cũng ấp ủ nuôi thêm heo rừng dangnho thằng bạn đi bắc kạn bắt cho mấy con. về nuôi thử nghiệm theo kiểu nuôi lợn sạch xem sao hiiiiiii, đang nuôi ngựa có trồng cỏ voi làm thức ăn. tận dụng thêm phần góc cor cho lợn rừng ăn cũng tiết kiệm .

Last edited by a moderator:
Tôi có hỏi cậu tôi về con heo rừng : Cậu tôi lắc đầu, FCR 10 chấm... lỗ chắc.
Ai muốn thử nuôi, về Đồng Nai tôi chỉ cho chỗ bán.

Back