chữa rết cắn

• Thread starter vuadui
  • Ngày gửi
như các bác đều biết khi bị rết cắn sẽ có cảm giác rất đau đớn. nhiều người bị rết cắn có khi phải vào bệnh viện điều trị hàng tuần với chi phí tốn kém. em mạnh dạn giới thiệu các bác bài thuốc chữa rết cắn đơn giản. nếu chẳng may bị rết cắn hãy bình tĩnh rửa sạch vết thương sau đó đổ trực tiếp rượu rết nên vết thương hoặc nếu có thể ngâm trực tiếp vết thương vào rượu rết thì càng tốt. bài thuốc này vô tình nhà em có được do chị gái em bị rết cắn và làm như vậy. bác nào cảm thấy bài viết hữu ích xin chữ thanks nhé.

--------

em có anh chai rượu rết mà không poss lên được. hic

Last edited by a moderator:
Hay quá
Đập dập tép tỏi ra đắp lên vết rết cắn sẽ giảm đau và sưng, nếu da thịt lành thì tầm 2 ngày sẽ lành hẳn. Chính chủ thực nghiệm rồi bác ơi, không biết có phải tuỳ cơ địa hay không nhưng đảm bảo công hiệu.
P/S : năm 2012 trong lúc đang ngủ bị con rết to cắn cho 1 phát vào ngón chân út, cơn đau đến ngay lập tức làm tớ bật dậy tiễn con rết về thế giới khác !

Đập dập tép tỏi ra đắp lên vết rết cắn sẽ giảm đau và sưng, nếu da thịt lành thì tầm 2 ngày sẽ lành hẳn. Chính chủ thực nghiệm rồi bác ơi, không biết có phải tuỳ cơ địa hay không nhưng đảm bảo công hiệu.
P/S : năm 2012 trong lúc đang ngủ bị con rết to cắn cho 1 phát vào ngón chân út, cơn đau đến ngay lập tức làm tớ bật dậy tiễn con rết về thế giới khác !

Hihi ! Thế à! Em cũng đàn nuôi nó nên tìm các bài thuốc trước. Ko đến lúc nguy nan, ko kịp tìm ??

Back