chưa xác định được bệnh trên gà.

• Thread starter nguyenhai_phuyen
  • Ngày gửi
hiện tại đàn gà 2 tháng 4 ngày, trọng lượng trung bình 1kg/con.
đã làm vacxin, New 3 lần, Gum 2 lần, NDIB 2 lần, đậu 1 lần.
triệu chứng:
1. ăn giảm, uống nước nhiều, gà ít vận động, thích nằm.
2. đi phân xanh (lá cây) phân trắng, phân sáp, phân máu tươi, phân trắng như cước cò.
3. mào tích tái nhợt nhạt, một vài con ăn ko tiêu.
triệu chứng lâm sàn là vậy chưa có con nào chết cũng như nằm một chổ. cho nên chưa biết bệnh gì.
mong mọi người đóng góp ý kiến.

triệu chứng:
2. đi phân xanh (lá cây) phân trắng, phân sáp, phân máu tươi, phân trắng như cước cò.
triệu chứng lâm sàn là vậy chưa có con nào chết cũng như nằm một chổ. cho nên chưa biết bệnh gì.

theo ý riêng của mình thì

1. uống nước nhiều giảm ăn -là GUM - mà sao vacxin rồi thì loại trừ - nên k biết ! hixix

2.Phân xanh lá cây - là NEW , mà cũng vacxin rồi nên cũng pó tay!!! còn phân máu tươi là cầu trùng , cũng có thể do bệnh sốt cao mà xuất huyết , phân như cức cò thì bạch lỵ

3.Mào tím tái nhợt nhạt thì nghĩ rằng Nhiễm trùng huyết , đầu đen , viêm ruột hoại tử , giun sán !

Tóm lại , mình cũng pó tay như đồng đội rùi !!! hix:Botay:

cả ơn bạn đã quan tâm.
mình đang nghĩ:
1. thương hàn ghép cầu trùng
2. đầu đen.
đang chờ triệu chứng cụ thể xem sao.
ai có ý kiến gì thêm xin đóng góp,

gà bạn bị cầu trùng+viêm ruột hoại tử
đầu tiên dùng esb3+cocistop
sau đó dùng kháng sinh ampi coli loại kháng sinh ngoại +giải độc gan thận+men tiêu hóa loại xịn +diện giải+ bcomlec của người +tcumgia suc
những con không ăn chịu khó nhét cho bọn nó ăn khỏang một tuần là ok
bệnh này gà ít chết lắm chỉ nhẹ gà đi thôi cho ăn uống tốt là phục hồi lại thôi

cảm ơn bạn MAOTAM cập nhập thêm tình hình sáng nay.
đi phân ra máu tươi nhiều hơn, đi phân toàn nước, phân loãng trắng, phân sáp nâu, sáp đen, phân xanh vàng nhớt.
có 2 con không ăn vì chướng diều, 2 con bị viêm khớp, 1 con xã cánh.
mào tích tái nhợt nhạt nhiều hơn.
hôm qua đã cho uống thương hàn và viêm ruột tiêu chảy.
chưa có trường hợp tử vong nào.
mong mọi người góp ý kiến.

Buổi sáng pha hỗn hợp vitamin K+ Điện Giải + Para cho uống, thức ăn trộn, ESB3 + Sulfamonomethoxin. Chiều dùng Amoxicol hoặc Ampicoli. Khi bạn dùng Sulfa monomethoxin có thể kết hợp điều trị cầu trùng, kst, đầu đen. viêm ruột hoại tử.
Buổi sáng pha hỗn hợp vitamin K+ Điện Giải + Para cho uống, thức ăn trộn, ESB3 + Sulfamonomethoxin. Chiều dùng Amoxicol hoặc Ampicoli. Khi bạn dùng Sulfa monomethoxin có thể kết hợp điều trị cầu trùng, kst, đầu đen. viêm ruột hoại tử.
theo kinh nghiệm của mình khi có viêm ruột hoại tử thì nên hạn chế C, Các nhóm B, tăng cường nhóm A, K, E.

sáng nay cho uống Thiamflophenicon trưa, uống men sống trẻ em, chiều ESB3 + K.
tình hình thế nào sẽ báo sau.
còn thuốc Sulfamonomethoxin. ở mình ko có bán.
cảm ơn mọi người.
mong nhiều ý kiến hơn nữa.
cập nhập tình hình sau 4 ngày điều trị.
đã uống: thương hàn + viêm ruột hoại tử + cầu trùng
vitamin K ..A..B.. + hạ sốt + men tiêu hóa + giải độc gan.
kết quả vẫn không ăn thua, chỉ có giảm được phân máu tươi.
hiện tại có vài con diều đầy nước, nằm một chỗ đi phân loãng trắng.
chủ yếu đi phân xanh trắng và loãng trắng + toàn nước.
tôi cần ý kiến của mọi người.

Sao bác không mổ khám để xác định bệnh tỉ lệ chính xác cao hơn.
Em lại mượn bài nhé.
Gà đẻ của e triệu chứng đi phân trắng xanh nhiều nuoc gà ủ rũ,rụt đầu,mào bthuong cách ly 5 ngay hôm nay e mổ ra thì thế nay các bác hộ e tý.
Gan,thận sưng to,tim,mật có các nốt trắng to.cả đàn vẫn ăn bt có điều vẫn thấy vài bãi phân trắng loãng e lo quá ko biết có vấn đề gì ko.lúc trước e cho ăn ám cn+ngô giờ thêm đầu,lòng cá tươi nấu chín ko biết sao ko.các bác giúp e với.

Sao bác không mổ khám để xác định bệnh tỉ lệ chính xác cao hơn.
mấy hôm rồi mình tính mổ mà thấy chưa có gì rõ rệt nên thôi, để mai nữa mấy con bệnh nó nặng hơn mổ sẽ chính xác bệnh hơn.
cảm ơn bạn đã quan tâm.

Em lại mượn bài nhé.
Gà đẻ của e triệu chứng đi phân trắng xanh nhiều nuoc gà ủ rũ,rụt đầu,mào bthuong cách ly 5 ngay hôm nay e mổ ra thì thế nay các bác hộ e tý.
Gan,thận sưng to,tim,mật có các nốt trắng to.cả đàn vẫn ăn bt có điều vẫn thấy vài bãi phân trắng loãng e lo quá ko biết có vấn đề gì ko.lúc trước e cho ăn ám cn+ngô giờ thêm đầu,lòng cá tươi nấu chín ko biết sao ko.các bác giúp e với.

Mình nghĩ con gà này bị tả ghép thương hàn.

triệu chứng:
e ngỉ gà bác bị cầu trùng rồi
triệu chứng:
bác chụp hình đàn gà của bác cho ae xem thử, chứ noi z như khó xác định lám. chụp những e bị bệnh nữa, coi hiện trạng nó như thế nào, có j để ae tháy hiện trạng củacon gà còn giúp đc bác. thân!

cập nhập tiếp tình hình đàn gà mấy hôm nay.
mổ khám kết quả gà bị Đầu Đen. trị hàng của Năm Thái 4 ngày đã dứt điểm. mấy hôm nay lại mưa dầm thế là lại bị cầu trùng, chiều nay phải chạy 60km về hướng bắc để mua cầu trùng của năm thái.
gà gần đến tuổi xuất chuồng mà nghe đâu phong phanh giá 48k/kg.
ôi mấy con gà thật não lòng, ăn ngủ không yên.

Ct bị chết e nào k bạn? Bệnh ct dù nhốt kín nhưng vẫn mắc phải, trung gian có chắc là công trùng. Gà e bị ct manh tràng, gà trên 3 tháng bị ct mãn tính(k bị cấp tính như gà con), mang trùng và lây cho đàn nhỏ. Vài triệu chứng đầu đen của a hữu ích qúa!

Ct bị chết e nào k bạn? Bệnh ct dù nhốt kín nhưng vẫn mắc phải, trung gian có chắc là công trùng. Gà e bị ct manh tràng, gà trên 3 tháng bị ct mãn tính(k bị cấp tính như gà con), mang trùng và lây cho đàn nhỏ. Vài triệu chứng đầu đen của a hữu ích qúa!
bệnh đầu đen mổ khám làm chết 3 con hiện tại đang vướng cầu trùng manh tràng, mình đang trị ko biết như thế nào nữa.
bạn mua cầu trùng của Năm Thái + K + +A + men sống của trẻ em, trị 5 ngày.(ngày 1 và ngày 5 liều gấp đôi).
phát đồ trị cầu trùng của mình đó bạn.

Bơm thuốc vào miệng là khỏi, chú thâm niên kêu e thế. Thuốc là của tw1, đi mua thì người bán bắt trộn ăn 2 loại đều bột họ sulfa và liều rất mạnh, như thế chắc ảnh hưởng thận lắm. Nhìn ra là thuốc đắng, liều cao hơn bao bì, e pha nước. Gà bị ct sợ lạnh và chết vì lạnh, kiệt sức nên k biết phải làm sao gà mau khoẻ, b12, sắt, gluco kc và đang tìm giải độc của pháp agriviet loại 1l.

Tôi đoán quả thật không sai. Bác mua đc thuốc như phác đồ điều trị của tôi thì khỏi lâu rồi.
Cầu trùng thì nên dùng loại này an toàn tuyệt đối

loại này chất lượng và giá cả như thế nào vậy ''làm giàu từ đâu''.

Back