chuyện lạ Chim tri đỏ cần tư vấn

• Thread starter cadeau
  • Ngày gửi
Chuyện lạ chim trỉ đỏ xảy ra ở nhà mình là hiện tượng lạ ,đối với mình,không biết đã xảy ra với anh em nuôi trỉ đỏ chưa, xin tư vấn. chuyện là: mình nuôi chim trỉ đỏ chung với gà tre, hiện tượng ở đây hình đã thấy tận mắt ga tre của mình ( Đạp mái với chim trỉ đỏ).chuyện này đã xảy ra vơi anh em nuôi tri do chưa.Cần tư vấn về khả năng ,ga tre đạp chim trỉ mái. vậy trỉ mái có trông không, có thể ấp nở kg,nếu nở thì ra con gì.anh em nào có kinh nghiệm xin giúp đở.

hôm bửa anh chụp thấy mấy con trĩ đẹp lắm mà. sao hôm nay thấy te tua vậy anh quang.

hôm bửa anh chụp thấy mấy con trĩ đẹp lắm mà. sao hôm nay thấy te tua vậy anh quang.
mấy con toe lua là chim bố mẹ đang thay lông nên vây.con đứng trên chậu là chim con minhẩp nở nuôi lện

Mình xin trả lời bạn như sau : Trĩ và gà là 2 giống khác nhau hoàn toàn về sơ đồ gien nên việc gà trống đạp trĩ sẽ không có trống đâu bạn cứ yên tâm không có cái giống nào là trĩ lai gà đâu .
Gà lôi cũng vậy tuy thuộc bộ trĩ nhưng cũng không có khả năng sinh sản với trĩ đỏ hay các loại trĩ khác . Việc 1 số báo có đăng gà lôi lai với gà ta hoàn toàn bố láo hết .

Mình xin trả lời bạn như sau : Trĩ và gà là 2 giống khác nhau hoàn toàn về sơ đồ gien nên việc gà trống đạp trĩ sẽ không có trống đâu bạn cứ yên tâm không có cái giống nào là trĩ lai gà đâu .
Gà lôi cũng vậy tuy thuộc bộ trĩ nhưng cũng không có khả năng sinh sản với trĩ đỏ hay các loại trĩ khác . Việc 1 số báo có đăng gà lôi lai với gà ta hoàn toàn bố láo hết .

đúng vậy!Thế khác nào cho con chó lai con mèo các bác nhỉ!Hiiiiiii

Bạn thử lấy trứng đem ấp, khoảng ngày ấp thứ 10 xem có phôi không? Đây là trường hợp lai xa, khả năng thành công thấp.

Có tin thì thông báo để mọi người cùng chia sẻ.

mình thấy 99% là không được. việc có trống hay không là còn tùy. vì nhiều khi cả gà và trĩ trống đạp cùng con mái đó thì vẫn có trống, nhưng nở ra trĩ chứ không phải là trĩ lai gà. người ta cho ngựa lai với lừa ra được con la đó anh quang. cái này cứ thử mới biết được.

mình thấy 99% là không được. việc có trống hay không là còn tùy. vì nhiều khi cả gà và trĩ trống đạp cùng con mái đó thì vẫn có trống, nhưng nở ra trĩ chứ không phải là trĩ lai gà. người ta cho ngựa lai với lừa ra được con la đó anh quang. cái này cứ thử mới biết được.

lai bố lừa mẹ ngựa sẽ cho ra con la còn lai ngược lại cho bố ngựa mẹ lừa sẽ không ra con gì cả.Không biết gà với trĩ có kết quả gì không?hiiiiii

chào các bạn tôi từng nuôi con phốc đực và con chó nhật cái kết quả có 5 con chó nhật lai phốc con ra đời !

Ừm em xin tí ý kiến nha!nhà em có nuôi gà và vịt xiêm,k biết tại sao con gà nhà em lại đạp mái với con vịt(nhà em k co vịt trống)rồi thời gian sau,vịt nhà em đẻ..cha em kêu để cho nó ấp thử..kết quả sau 28 ngày..12 trứng nó nở 11 trứng luôn đó,vịt củng bình thường a!em thề là sự thật..anh cứ để cho trĩ ấp đi anh,em ngỉ nó sẻ nở..em ngỉ thôi đó nha!..

chó giao phối với mèo thì có đẻ ko .
sao bạn lãi hỏi 1 câu mà bản thân bạn đã biết câu trả lời.

chó giao phối với mèo thì có đẻ ko .
sao bạn lãi hỏi 1 câu mà bản thân bạn đã biết câu trả lời.
..Vì hỏi chuyện này vì theo mình biết nhật bạn có giống gà đuôi rất dài,và chỉ có người nhật bản mới nuôi ra giống gà đuôi dài như vậy.mà giống gà đó lại được lai tao giữa gà và tri.mình sẽ up tư liệu lên sau.

Con trỉ mái của anh như thế nào rồi cadeau?đang đẻ hay đả ấp vậy anh?

chim trĩ đỏ và gà tre cũng là bà con ruột thịt với nhau...theo e nghĩ chắc có thể lai tạo được đó bác...vì trong thực tế có nhiều loài cùng họ với nhau vẫn lai tạo được mà...

Back