chuyên mục cách thức nuôi thỏ

• Thread starter naccy_vu
  • Ngày gửi
em năm nay 22 tuổi và dự định nuôi thỏ,nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều mong anh chị em trong gr chỉ bảo và giới thiệu đầu ra cho em,em nuôi với số lượng lớn ạ

Mình cũng đang muốn nuôi thỏ mà chưa biết kỹ thuật và đầu tư như nào!
0987.536.333

Không cần nuôi sll đâu.
Mình từng nuôi qua,kỹ thuật thì tìm trên mạng,vì thỏ tương đối dễ nuôi.Bạn chọn chừng vài cặp,vừa nuôi cho biết,vừa gây đàn luôn. Thỏ ăn nhiều, mau lớn, sinh sản nhanh và nhiều.
Quan trọng là nguồn thức ăn của thỏ phải nhiều vì con này ăn kinh lắm. Xưa mình nuôi 0 đủ thức ăn,cho ăn thử rau muống biển thấy phát triển bt,nhưng về lâu không biết thịt có độc hoặc ảnh hưởng gì không.
Nuôi mãi không có đầu ra,trong khi thỏ đẻ liên tục 2 tháng đẻ 1 lứa 6-8 con,không đủ chuồng trại và thức ăn,thỏ mẹ ăn cả thỏ con. Sau phải thịt dần và cuối cùng giải phóng chuồng trại. Cũng không thua lỗ do thỏ ăn rau cỏ tự nhiên.

em năm nay 22 tuổi và dự định nuôi thỏ,nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều mong anh chị em trong gr chỉ bảo và giới thiệu đầu ra cho em,em nuôi với số lượng lớn ạ
Em thấy nuôi thỏ cũng khá dễ. Điều quan trọng là bác phải biết tổng quát về đặc tính, thói quen sinh sống cũng như thức ăn của thỏ. Hình như thỏ cũng chỉ ăn các loại rau củ khô, không ăn ướt và không uống nước, tại ngày trước em không biết cho ăn rau muống hái về còn ướt, thế là nó đau bụng tí ngỏm... :D

Back