Hỏi đáp Có ai biết chế phẩm btv-emiser không?

• Thread starter Jerrychuot
  • Ngày gửi
Chào các pác, em vừa mua sản phẩm này để khủ mùi chuồng gà, nhưng vợ em có thai nên phân vân không biết nó có ảnh hưởng gì cho vợ em và nhóc cưng trong bụng không nên em chưa dám sử dụng. Các pác nào biết chắc chắn thì cho em lời khuyên nên dùng hay không. Thanks!

thông tin sản phẩm: http://biotechviet.vn/san-pham/men-tieu-hoa/btv-emiser
ĐẶC ĐIỂM VÀ LỢI ÍCH
  • Men sống đặc biệt khử mùi hôi thối của chuồng trại chăn nuôi.
  • Tiêu diệt các vi sinh mầm gây bệnh trên nền chuồng, tạo điều kiện cho vật nuôi chóng lớn, ít bị bệnh, giảm hẳn bệnh tiêu chảy.
  • Cải thiện môi trường nuôi trong lành, nhằm bảo vệ sức khỏe cộng đồng, tạo thực phẩm sạch cho người tiêu dùng.
  • Rất an toàn cho người chăn nuôi và cho vật nuôi.

THÀNH PHẦN

New- Emina.................................................................. 8x1012CFU

Bacillus subtilis.............................................................. 6x109CFU

Lactobacillus Acidophillus............................................. 5x109CFU

Saccharomyces cerevisiae.............................................. 6x109CFU

Tá dược vừa đủ..................................................................... 1000g

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG

• Lấy 1kg BTV – Emiser trộn với 20kg mùn cưa khô hoặc trấu rắc đều trên bề mặt nền chuồng. Dùng 1kg EMISER cho 100m2 chuồng trại.
  • Rắc vào nền chuồng trại trong suốt quá trình nuôi, rắc định kì mỗi lần cách nhau từ 10 – 15 ngày nuôi, tùy lượng phân nhiều hay ít.
  • Đối với gà thịt và gà đẻ trứng – rắc sau khi nuôi được 3 ngày.
  • Đối với gà nuôi úm – rắc sau khi nuôi được 5-7 ngày.
  • Có thể rắc trực tiếp vào nơi chứa phân rác, cống rãnh.

BẢO QUẢN

Nơi khô mát, tránh nắng trực tiếp!

thành phần toàn chủng bacillus tiêu hóa có lợi ,thì có gì ảnh hưởng đến sức khõe đâu nào, bạn cứ yên tâm rắc men
khữ mùi bảo vệ đàn gà của bạn để mai mốt có gà đầy tháng cho cu tý nhé

Mình đã dùng rồi, nhưng hình như không thấy hiệu quả lắm (có giảm mùi). Mình định mua chế phẩm Balasa no1 cái này thì có ảnh hưởng gì không bạn?

trại nhà mình hoàn toàn sữ dụng balasa của ông ts tuấn thấy rất tốt,nhưng chiệu khó hốt trấu ướt nơi để bầu nước uống đem phơi, nếu nuôi mật độ cao 10 ngày đảo trấu 1 lần để men nhanh phân hủy phân, tránh để đệm bị ướt sẽ có mùi amoniac
cũng chỉ là các chũng vk có lợi nên không ảnh hưởng gì cã bạn ạ

Nếu mà dùng để ủ phân gà ( phân gà đẻ hok dùng trấu hay mùn cưa lót đâu) thì hiện nay loại men hay chế phẩm nào tốt hả các bác. E định xử lý rồi cho cá ăn, mà mùi của nó khiếp quá. :(

nếu không dùng trấu hoặc mùn cưa làm đệm lót nền chuồng thì dùng gì? không lẽ để nền trống dọn phân hàng ngày?

Nếu mà dùng để ủ phân gà ( phân gà đẻ hok dùng trấu hay mùn cưa lót đâu) thì hiện nay loại men hay chế phẩm nào tốt hả các bác. E định xử lý rồi cho cá ăn, mà mùi của nó khiếp quá. :(
Nuôi cá thì dùng thức ăn khác đi bác ơi.

Back