Có ai nuôi ''sóc'' tư vấn giúp e với

Chào ae agriviet .

Có ae nào nuôi sóc chưa .e có nuôi mấy con .thấy nó cũng phát triển .tình hình là nó mới sinh sản thêm.

Thấy nó củng dể nuôi lắm .nên

e định nuôi"sóc" bán thương phẩm như rắn .nhím.chồn ....nhưng k thấy tải liệu gì nói về nuôi con này .

Các bác cho e ý kiến với .thank cả nhà

Bạn cứ nuôi thử xem một năm nó đẻ mấy lứa.mỗi lứa bao nhiêu con

CHỗ mình Sóc rừng bây giờ cũng hiếm . Một đôi họ bán ( chả biết đực cái ra sao cũng 500.000) kệ người mua muốn làm thịt ,làm cảnh

Xem nó có đa phối không ? Một đực chiến được vài ba em thì có lời .... chứ nuôi 1 chọi 1/lồng thì phiền phức lắm ...

Mà cẩn thận nó cắn nhé ... Ông hàng xóm mình đang nuôi . Con rừng ... Bị có táp cho vài cái máu me tùm lum đấy bạn

Nếu nó đa phối,nuôi quần thể thì sẽ rất nhàn . con này cũng khá sạch sẽ ... chỉ tội thức ăn của nó hơi chuyên biệt ... củ,quả phải cứng để gặm nhấm ... Ko tận dụng được cái loại phụ phẩm rau cỏ ngoài chợ như thỏ

Cảm ơn bạn [ nuoide]

MÌNH NUÔI ĐÃ ĐƯỢC 4T RỒI .LÚC ĐẦU THÌ CHỈ CO 5 CON .MÀ GIỜ NÓ SINH SẢN ĐƯỢC THÊM 6CON NỬA .THẤY NÓ K CÓ BỆNH TẬT GÌ CHÌ CÓ ĐIỀU LÀ NÓ CHẬM LỚN .CHỔ MÌNH THÌ NHIỀU SÓC LẮM .CÓ KHI MẤY ĐỨA CON NÍT CÒN
BẮT ĐƯỢC ..MÀ KHÔNG BIẾT NUÔI "SÓC" PHẢI DK NHƯ RẮN.NHÍM .TRĂN .K NHÌ ..THEO MÌNH THÍ ''SÓC CŨNG LÀ DVHD:mellow:

Bạn làm mình tò mò quá ...Bạn có thể chụp hình hay chia sẻ thêm đôi điều được không ?

Bạn nuôi cả 5 con trong một chuồng quần thể như thế nào,dài rộng ra sao,tổ nuôi để nó đẻ

Một lần nó đẻ được mấy con . Trong 5 con đó mấy đực mấy cái và con sóc đó là con sóc gì ?

Nuôi sóc cũng phải đăng ký đấy bạn ... Nuôi ít thì ko sao . Nuôi nhiều bị thu thì tiếc lắm . Nhất là Sóc đã thuần

Gửi bạn [nuoide]

Mình nuôi tất cả chia làm 2chuồng .(1chuồng nuôi những con trưởng thành ,khỏe mạnh ,1chuồng nuôi con bỏ ăn .tại mình sợ nó bị bịnh nên nuôi cách ly )..chuông có tỉ lệ chiều rộng 1m .dài 1.5 m,(chuông này hồi trước nhà mình nuôi trăn)...mình củng k biết tập quán sông của nó như thế nào nên cứ nhốt 3,4 con vào một chuồng .như ng ta nuôi chồn đen vậy ....mình cho nó ăn chuối .bắp non nó củng xơi ....đôi lúc buồn buồn ra nge nó kêu củng thấy hay hay

Back