Có bác nào ở hà nội nuôi nhiều bồ câu ta không ạ.

• Thread starter hoang manh
  • Ngày gửi
như tiêu đè của bài viết.em hiện đang nuôi chim bồ câu pháp nhưng thấy nó đẻ thưa quá.55-60 ngày dù đã thử cho ăn với nhiều chế độ khác nhau.giờ em muốn lai với chim bồ câu ta.có bác nào có bồ câu ta ở hà nội thì cho em biết sdt và địa chỉ để em đến tham quan nhé.em cảm ơn.

như tiêu đè của bài viết.em hiện đang nuôi chim bồ câu pháp nhưng thấy nó đẻ thưa quá.55-60 ngày dù đã thử cho ăn với nhiều chế độ khác nhau.giờ em muốn lai với chim bồ câu ta.có bác nào có bồ câu ta ở hà nội thì cho em biết sdt và địa chỉ để em đến tham quan nhé.em cảm ơn.
mình rất thích nuôi bồ câu ngoài trời, ko phải nuôi bồ câu pháp đâu nhé các bác. bác nào có bán giá tốt cho em xin cái giá để em tham khảo nhé. em ở thường tín - hà nội

Sao đẻ thưa vậy hoàng mạnh. Trung bình sau nở từ 16 đến 20 ngày sẽ đẻ xong quả thứ hai như vậy cùng lắm cũng đến 38 ngày thôi chứ.

mình rất thích nuôi bồ câu ngoài trời, ko phải nuôi bồ câu pháp đâu nhé các bác. bác nào có bán giá tốt cho em xin cái giá để em tham khảo nhé. em ở thường tín - hà nội
Em cũng có nhu cầu giống bác này.

Đẻ thưa chứng tỏ giống chim của bạn rất khôn đó, biết giữ sức để đi được chặng đường dài mà, hi. Mình có một số đôi đẻ rất mau, chưa đến 30 ngày nhưng chỉ đẻ được khoảng 1 năm thì cáo lão về quê luôn.
Bạn nuôi thả thì đẻ thưa hơn nuôi nhốt chút đó vì nó còn dành thời gian đi ngắm cảnh, ngâm thơ, rèn luyện sức khỏe, bọn nuôi nhốt thì chỉ có biết nuôi con và đẻ thôi, hi.

tôi ở vĩnh phúc có bác nào cung cấp chim bồ câu lai giá rẻ k?tôi đang nuôi rùi,muốn xuống thêm ít nữa.thanks.

Sao đẻ thưa vậy , chim nhà mình đẻ xong mà lấy 2 trứng đem ấp ổ khác ( 3 cặp đẻ thì 2 cặp ấp ) là 10 đến 12 ngày sau nó đẻ lại. Nếu nuôi con thì tầm 38 ngày 1 lứa. Bạn xem lại chế độ ăn, có khi phải mua thêm vitamin cho nó ăn, loại Bio - Vitasol ấy, với cho ăn thêm khoáng, vỏ sò hay vỏ trứng đập nhỏ nữa. Nếu vẫn k đc nên kiểm tra lại giống, có bị già quá đát hay k nha

Sao đẻ thưa vậy , chim nhà mình đẻ xong mà lấy 2 trứng đem ấp ổ khác ( 3 cặp đẻ thì 2 cặp ấp ) là 10 đến 12 ngày sau nó đẻ lại. Nếu nuôi con thì tầm 38 ngày 1 lứa. Bạn xem lại chế độ ăn, có khi phải mua thêm vitamin cho nó ăn, loại Bio - Vitasol ấy, với cho ăn thêm khoáng, vỏ sò hay vỏ trứng đập nhỏ nữa. Nếu vẫn k đc nên kiểm tra lại giống, có bị già quá đát hay k nha
cám ơn bác.em đã cải thiện được tình trạng đó rồi ạ.do thức ăn đó bác.loại cám ko tốt,e thay cám sau 2 tháng thấy rất khác 38-42 ngày/lứa rồi.cảm ơn các bác.

Back