Có cách nào diệt trứng cá trong ao nuôi tôm

• Thread starter NhungNguyen
  • Ngày gửi
Ao em đag lấy nước chuẩn bị nuôi tôm... lấy nước từ sôg mà lưới lọc bị rách trứng cá tạp vào ao bây giờ có cách nào xử lý trứng cá tạp trong ao không mọi người...

Theo tôi thì e cứ thả tôm. Đợi trứng nở ra cá con thì dùng rễ dây thuốc cá mà diệt. Nó có chứa rotenon độc với động vật máu ''sắt'', còn tôm cua máu ''đồng'' nên ko sao. Cá chết sẽ làm mồi cho tôm.

Theo tôi thì e cứ thả tôm. Đợi trứng nở ra cá con thì dùng rễ dây thuốc cá mà diệt. Nó có chứa rotenon độc với động vật máu ''sắt'', còn tôm cua máu ''đồng'' nên ko sao. Cá chết sẽ làm mồi cho tôm.
Em cảm ơn!!
Cho em hỏi em thả tôm càng xanh post 15 ao 2000m2 mật độ 7 con/m2 sau khi thả tôm thì bao nhiêu ngày em có thể cho ăn thức ăn được. Em cảm ơn!!!

Em cảm ơn!!

Cho em hỏi em thả tôm càng xanh post 15 ao 2000m2 mật độ 7 con/m2 sau khi thả tôm thì bao nhiêu ngày em có thể cho ăn thức ăn được. Em cảm ơn!!!
Cho ăn luôn vào lúc sang sớm và chạng vạng. Những vấn đề e hỏi có rất nhiều người đã chia sẽ rồi. E tìm đọc hết, xong, hãy hỏi tiếp nhé.

Back