Có nên cho gà ăn bã bia hay hèm rượu

Có bác nào cho gà ăn bã bia rồi xin cho e ý kiến.
Bã bia có nhiêu protein trong ấy và bã bia có giôg hèm rượu ko ạ
...............
Nhân đây có bác nào đã nuoi gà nòi lai ta hướng dẫn cho e chút ạ về làm sao để nó khỏi cắn mổ, ăn mạnh hay ít, tiêu tốn nhiêu kg thức ăn để có 1kg, lớn nhanh hay chậm,

Last edited:
Hay nhỉ, nhưng tôi thấy nó lỏng queo sao trộn cho gà ăn.

--------

Cho tôi hỏi bác ngoc_trieu 2013,,, thấy bác nói cho gà ăn chỉ cần 3-5% đạm, thế bác đang cho gà ăn gì vậy, cho tôi biết được không.
3-5% đạm, còn lại là tinh bột và cái khác sao cho nó hấp thu hết 3-5% đạm đó

Người ta có cả công trình nghiên cứu về sử dụng bã bia trong chăn nuôi.
Không biết gì thì nên tìm hiểu rồi nói. Chứ đừng nói xàm, nói nhãm.

Chào cả nhà. hôm nay buồn buồn lướt web nhớ về agriviet. cũng may vẫn nhớ acc
4 năm rồi mới nhỉ lâu quá ms quay lại diễn đàn, cảm xúc dân trào :rolleyes:
giờ các bác thế nào rồi. em thì bàn tay vẫn trắng. e bỏ nuôi gà giữa năm 2014 ra sg lập nghiệp.
Cái tuổi 21 lưng chừng em từng có rất nhiều thứ trong tay, rồi mất tất cả cũng vì đỏ đen ở đất sg:(
Chắc ít bữa về quê chăn gà quá mấy bác ạ:)

Chào cả nhà. hôm nay buồn buồn lướt web nhớ về agriviet. cũng may vẫn nhớ acc
4 năm rồi mới nhỉ lâu quá ms quay lại diễn đàn, cảm xúc dân trào :rolleyes:
giờ các bác thế nào rồi. em thì bàn tay vẫn trắng. e bỏ nuôi gà giữa năm 2014 ra sg lập nghiệp.
Cái tuổi 21 lưng chừng em từng có rất nhiều thứ trong tay, rồi mất tất cả cũng vì đỏ đen ở đất sg:(
Chắc ít bữa về quê chăn gà quá mấy bác ạ:)
A ha thằng em :Haha:
Anh cũng lâu lắm mới vào agriviet, đổi chủ web rồi nên toàn quảng cáo kiếm tiền, chết cm nó luôn cái web. Thành ra ít vào.
Ở sg thì cố mà bươn đi em, không bươn đc là quá kém cỏi, mà thằng đờn ông kém cỏi thì đi đâu cũng thất bại. Về quê là bước đường cùng thôi. :confused:
Anh Boi còn lang bạt vào tận biê giới này, vẫn sống khỏe, ko kêu ca gì cả :eek: 1 thằng đàn ông mới 21 tuổi, sức còn dài, vai còn rộng (tập gym còn rộng ác nữa) thì mình không được buông bỏ, ko đc nản chí, thua keo nào thì rút ra bài học, thêm cái gì bỏ cái gì, để bày keo khác.
Thiếu vốn thì lấy ngắn nuôi dài, bỏ sức nhiều hơn 1 tí, không nản
Thiếu kinh nghiệm, kiến thức thì lao vào làm, vừa làm vừa học lấp chỗ thiếu
Thiếu động lực thì gọi điện cho má, cho bạn thân, tâm sự lấy chỗ động viên.
Đường có dài, có xa nhưng đi từ từ, thậm chí bò, hoặc lết từ từ, ắt đến đích. Chỉ có thằng nản chí, từ bỏ, đứng im không đi, là không đến đích thôi.

cho ăn tốt nhưng cái gì cũng vừa đủ thôi bạn à..ko nên lạm dụng quá

Bao này là loại bã bia ko có nước, e mua 1 bao 35k

Hình bên trong bao, cái này ném xác định là vỡ đầu

Còn 1 loại bã bia sệt sệt ( sệt hơn cháo, giống như phân người bị tiêu chảy chảy nhẹ vậy), 1 bao 50k là 55kg

--------

Chống chỉ định ngưỡi nhiều, e ngưỡi có tí mà chóng cả mặt
bác ở đâu vậy e muốn mua bã via cho an thủ

Back