Có nên nuôi chồn hương không

• Thread starter mrhien
  • Ngày gửi
chào ACE trên diễn đàn.mình định nuôi chồn hương nhưng ko biết khi nuôi có đầu ra hay ko? đầu ra như thế nào có dể ko?xin ACE tư vấn giúp xin trân thành cám ơn

Chồn hương là cầy vòi hương phải không bạn. Chứ chồn hương là con chồn cây thì không nên nuôi, vì giá thịt của nó chỉ bằng 1/4 cầy vòi hương thôi. Hai con này tên gọi có sự nhầm lẫn với nhau.
Về cầy vòi hương , nuôi rất tốt nếu mình biết cách nuôi. Gần đây có rất nhiều người bỏ của chạy lấy thân vì nuôi chồn hương. Cũng không ít trang trại vắng mặt trên phần quảng cáo bán con giống của mình
Lý do: Nuôi chồn không đẻ được, đẻ ra nuôi con không được, hai phần trên làm được đến lúc bán rất khó khăn...... Với 1 vài lý do mà người ta cũng bỏ nghề nuôi chồn.
_ Chồn nuôi không đẻ: Chuồng trại không thích hợp cho sinh sản, phủ nọc chưa đúng, thức ăn không đủ chất( dư hoặc thiếu)
- Khi đã đẻ được, chồn mẹ thường cắn con, thẩm chí ăn thịt con con, không cho con bú .....
_ Khi xuất bán , bán không được vì chồn quá mập. Thị trường phân biệt được chồn nuôi và chồn hoang dã. Bán không đúng thời gian....
Tránh được những điều kiện trên bạn nuôi chồn rất có hiệu quả.
Tôi cũng có nuôi những chỉ có 1 đực 5 cái đẻ tốt và bán tốt .

Cám ơn bạn đã tư vấn giúp.bạn cho mình hỏi thêm nếu muốn nuôi thì mua con giống cở bao lớn và giá cả như thế nào? và mua ở đâu thì đáng tin cậy nhé

Tôi vẽ bùa tôi đeo luôn à... ha ha ha .... Vì chỗ tôi có bán con giống những rất ít. Chỉ khi nào có đẻ ra tôi mới có. Hiện giờ có 1 bầy 4 con đã cai sữa, nhưng tôi đã hứa bán cho 1 anh bạn ở Bến Tre rồi. Anh này đã mua của tôi cũng nhiều. Chỉ còn lại 1 con đực thôi., nên không bán cho bạn nuôi sinh sản được, chỉ nuôi làm cảnh . Còn chỗ uy tín thì tôi không dám chắc, nhưng có lẻ ở đời ai gạt nhau làm chi hả bạn...... Chỗ tôi thì đầu mùa xuân sẽ có chồn con ít nhất cũng 12 con vì bốn con mẹ đẻ mà. Và đến thu sẽ có 1 vài con đẻ lứa 2 nhưng ít lắm, như hiện nay.

sdt của tôi 01239922456. nhà tôi ở Long An . Hiện giờ chỉ còn 1 con 1kg , cai sửa được 2 tuần rồi

Mh co chon 1.5 kg 0974202213

Mình bẫy được 1 em chồn hương đang mang ,hôm bắt về nhà hôm sau đẻ được 1 con ,ngày sau nữa em nó đẻ tiếp 3 con nhưng đã bán con mẹ h đang cho bú sữa tươi nhưng không biết có đúng cách không . ACE nào rành xin tư vấn hộ cái ,cảm ơn ACE giúp đỡ mới nuôi lần đầu .

chào ACE trên diễn đàn.mình định nuôi chồn hương nhưng ko biết khi nuôi có đầu ra hay ko? đầu ra như thế nào có dể ko?xin ACE tư vấn giúp xin trân thành cám ơn
mình tháy Thái bình cũng có trang trại giống

Back