Có nên nuôi heo trên đệm lót sinh học?

• Thread starter buoi
  • Ngày gửi
Có bà con cô bác nào nuôi heo bằng đệm lót không chia sẽ cho em tí kinh nghiệm. Vì qua tìm hiểu thấy ng ta quảng cáo rầm rộ quá mà không biết thế nào. em định tăng gia sản xuất nuôi thêm khoảng 30 em heo thịt, mà khổ nỗi đất hẹp người đông sợ bốc mùi hàng xóm không yên. Xin mọi người có kinh nghiệm cho em lời khuyên. em ở Bình thuận (mùa hè nhiệt độ có lúc 35 -36 oc

Nóng thế không nên nuôi bằng đệm lót.
vì đẹm lót sinh thêm nhiệt càng nóng thêm.
Nóng quá heo lười ăn, chậm lớn

theo e ngĩ bác thiết kế chuồng nuôi sinh học là tôt.hiệu quả hơn cách nuôi chuyền thống.e đã sử dụng qua sp đệm lót sh mùi hôi giảm rõ rệt luôn tao dk môi trường trong sạc.chỉ cần bác có giải pháp làm mát là được .e ở ngoài bắc giang mùa hè nhiệt độ lên tới 39~40•c ma có sao đâu.trong khi dùng đệm nót bác giảm dk công dọn vs sản phẩm khi đưa ra có thể bán cho những vườn cây ăn qu.ngoài bắc e phân vi sinh từ đệm lót ko đủ để mà dùng.

Mình ở bình dương. Đã nuôi. Nhưng vì heo lớn phân và nc tiểu rất nhiều. Nên đệm ko đảm bảo dc. Thành ra heo chê ướt và hôi ko nằm. Heo lớn lười ủi nên nền càng nén lại. Rất tốn công xới nhưng chỉ hôm sau lại ướt và nén lại. Và phân ko dc vi sinh vật phân hủy kịp nên ruồi đẻ vào. Sinh ra nhiều ruồi. Nhà mình giờ đầy ruồi.
Mình khuyên nên nuôi cho heo nhỏ dưới 20kg rất tốt. Heo lớn muốn nuôi nên vây bằng lưới để ruồi ko lọt vào sinh sản. Và nuôi mật độ thấp. Để kịp phân hủy. Khi phân hủy tốt mới giảm mùi dc. Còn ko thì mùi ghê hơn

Mình ở bình dương. Đã nuôi. Nhưng vì heo lớn phân và nc tiểu rất nhiều. Nên đệm ko đảm bảo dc. Thành ra heo chê ướt và hôi ko nằm. Heo lớn lười ủi nên nền càng nén lại. Rất tốn công xới nhưng chỉ hôm sau lại ướt và nén lại. Và phân ko dc vi sinh vật phân hủy kịp nên ruồi đẻ vào. Sinh ra nhiều ruồi. Nhà mình giờ đầy ruồi.
Mình khuyên nên nuôi cho heo nhỏ dưới 20kg rất tốt. Heo lớn muốn nuôi nên vây bằng lưới để ruồi ko lọt vào sinh sản. Và nuôi mật độ thấp. Để kịp phân hủy. Khi phân hủy tốt mới giảm mùi dc. Còn ko thì mùi ghê hơn
cám ơn bạn. mình định nuôi, vì thấy mấy clip thấy hay hay. nếu như bạn nói thì đúng là tiền mất tật mang

cám ơn bạn. mình định nuôi, vì thấy mấy clip thấy hay hay. nếu như bạn nói thì đúng là tiền mất tật mang
Dùng cho heo nhỏ thì rất thích. Nhìn nó thích thú với cái chuồng và nghịch ngợm mình cũng vui. Nhưng lớn thì ko hay

Dùng cho heo nhỏ thì rất thích. Nhìn nó thích thú với cái chuồng và nghịch ngợm mình cũng vui. Nhưng lớn thì ko hay
nuôi quy mô nỏ mà nuôi 2 giai đoạn thế thì tốn diện tích quá

Back