Có nên trồng mít thái lan?

• Thread starter vothanhtamit
  • Ngày gửi
mình thấy 1 số bài báo nói mit thai lan bi ế vì không sấy khô được.

với tình hình như hiện nay thì có nên trồng nhiều mít không.

liệu có bị ối hàng không?

ý các bác thế nào?

mít nghệ và mít thái lan giống hay khác nhau vậy mọi người?

khác nhau nha bạn. Mít nghệ là của Việt Nam, còn mít Thái là của Thái, Mít nghệ không dòn bằng mít thái. có người nói mít thái ngon cũng có người kêu mít nghệ ngon. tùy cảm nhận mổi người

Theo mình thì không nên trồng mít Thái Lan loại siêu sớm. Kinh nghiệm đau thương nè, ham hố trồng gần 20 cây. Cây mít trồng chỉ khoảng 18 tháng là có trái rồi, trái rất bự trên 10kg/trái tơ, màu sắc trái đẹp, múi mít dầy cơm, ít xơ, nhưng mà lạt nhách hà, mấy bà bán mít ngoài chợ chê không thèm mua, dụ con nít ở xóm ăn cũng chê, đem biếu cũng bị mắng vốn, thôi đành đem cho heo rừng ăn phức cho đỡ tức, heo cũng có thêm chất vitamin mít nữa, đỡ bị rụng lông.He ...he....
Bạn trồng nhầm mít thái lá bàng rồi. Kiểm tra lại đúng vậy ko

Nói tới mít là tôi tởn lắm rồi,năm nay chuẩn bị cưa hết mít để xuống sầu riêng với bơ nè.Tuy sầu riêng với bơ khó chăm hơn mít nhưng kinh tế cao hơn nhiều với giá khá ổn định ko như mít,nhiều lúc giá mít hàng 1 được có 2k/kg còn chả có người mua
Còn giá mít 25000đ/kg thì chỉ có mấy tay bán cây giống nói thôi,tin vào mấy tay đó là bán lúa giống

nhà em trồng 2000 cây mít thái ...mà thấy giá cả bấp bênh quá..nawngh nhọc nữa chứ..1 tạ mít dc có mấy trăm vận chuyển cũng nhọc

Theo mình thì không nên trồng mít Thái Lan loại siêu sớm. Kinh nghiệm đau thương nè, ham hố trồng gần 20 cây. Cây mít trồng chỉ khoảng 18 tháng là có trái rồi, trái rất bự trên 10kg/trái tơ, màu sắc trái đẹp, múi mít dầy cơm, ít xơ, nhưng mà lạt nhách hà, mấy bà bán mít ngoài chợ chê không thèm mua, dụ con nít ở xóm ăn cũng chê, đem biếu cũng bị mắng vốn, thôi đành đem cho heo rừng ăn phức cho đỡ tức, heo cũng có thêm chất vitamin mít nữa, đỡ bị rụng lông.He ...he....
Vậy là bạn chưa rành về cây mít. Mít tơ nhiều xơ , ít múi, nhạt, cậy mít đến lứa trái thứ 2 , 3 mới ngon . Và theo mô tả của bạn thì 99% là bạn đã trồng mít thái lá bàng chứ ko phải mít thái siêu sớm đâu

Mình ở nam định,mới trồng 100cây mít thái siêu sớm đầu năm ngoái,cây cao hơn đầu người nhưng bị rét sương muối chết mất hơn 30 cây,không biết mọi người ở miền bắc trồng tnao

Mình ở nam định,mới trồng 100cây mít thái siêu sớm đầu năm ngoái,cây cao hơn đầu người nhưng bị rét sương muối chết mất hơn 30 cây,không biết mọi người ở miền bắc trồng tnao
đúng rồi đó bạn. mít thái trồng ngoài này gặp rét là khô ngọn rụng lá, quả non cũng hỏng

Tôi vừa tèo mất chẵn 100 cây vì đợt sương muối, giá rét trước tết. Buồn thối ruột ! Chia buồn cùng người chung cảnh ngộ !

mít thái chịu lạnh kém. mình tự ghép mít thái lên gốc mít giống địa phương có lẽ khỏe hơn đó

Tôi cũng đang trồng gần 100 cây mít Thái nhưng chưa ra trái. Tôi thấy nhiều người ở miền Bắc trồng mít Thái bảo ăn ngon. Nhưng cũng có người chê. Phải chăng bạn chăm sóc chưa kĩ nên chất lượng trái chưa tốt?
Theo như kế hoạch mà Bác đưa ra thì tôi rất ham.Trồng 1 ha mít mà doanh thu 1 năm đến 500 triệu đồng thì quả là con số đáng để mơ .Tôi có 5 ha đất trên nền đất đỏ Bazan không biết có trồng được hay không ?
-Nhưng tôi thắc mắc là giá thành bán ra đến 25.000 đồng/kg thì tôi chưa tin lắm vì hiện nay thương lái thu mua giống mít tại Quãng Nam,giống mít ruột mầu hồng ,rất ngọt giá chỉ có 6.000 đồng /kg.

Đừng bao giờ tin tuyệt đối vào người khác nói(kể cả người yêu) mà hãy tin vào kết quả mình làm. Miền Bắc mùa đông rất hiếm mít và tiêu thụ khá mạnh nhưng có lúc giá cũng chỉ có 15k/kg mít Thái bán lẻ.

ủa trong này em trồng ăn nó vẫn ngọt lắm mà anh,mít đó ăn ngon lắm ấy

cho em hỏi o miền bắc tkì có công ty nào mua mít Thái này ckua . trồng mà ko có đâu ra thì ckán lắm

Vấn đề là khâu lựa chọn giống đưa vào sản xuất bạn ạ. Nhà mình có trồng 5 cây, trái to, mọng, múi thơm, ăn rất ngọt bạn nhé.

Back