Còn 3 ngày nữa là e bắt gà về, mới nuôi lần đầu, sợ quá mấy bác ơi

thùng xốp nóng lắm. Bạn làm cái chuồng lưới mạ kẽm đi. 100 con làm cái chuồng cỡ 1 triệu :lol:. bao đẹp bao thoải mái luôn hehe

Bac cu mua thuoc,vácin ve roi tu cho uong ,chich thuoc.kinh nghiem la tu minh duc ket.chuan bi tam ly.nuoi 100con con khoang 80_85t thoi.toi dang nuoi giong ban ne.hay yen tam.can nhat la quan sat ga thuong xuyen.co dau hieu bat thuong thi phai hoi han,tim cach phong chong lien.chuc ban thanh cong.

Chơi tới lun mấy bác ah,,,
Ông e có cho e 13 con gà ta.. mới xuống ổ,, về nuôi hôm nay là 8 ngày rồi mà chỉ cho ăn gạo trộn cám, khỏe re, lớn ầm ầm.. đá lộn, tung cánh nữa chứ:anggry:
dể thế cơ ah.ban cứ đùa hoài.huy vọng bạn có thit gà ăn tết

tốt nhất là sau 10 ngày, nhưng với việc úm có kỹ thuật, ăn uống đầy đủ, gà phát triển tốt thì 7 ngày là ok rồi đó Tiến Chip.
Krông Búk là ở buôn hồ nhỉ/ trước có tới Hà Lan chơi :D
Sao mình không có nút để thank mọi người nhỉ?

Last edited by a moderator:
Mình thích mấy pạn trẻ dám nghĩ dám làm, chúc cho pạn chủ xị thành công ở pước này vì đây là móc quan trọng cho việc nuôi gà sau này...

Lần đầu nuôi sẽ rất thoải mái vì gà ít bị bệnh ( đất mới mà ),

Lần đầu nuôi sẽ rất thoải mái vì gà ít bị bệnh ( đất mới mà ),

ê ê . ko có đâu nha ^^. cái này hên xui à nha hihi. nói chung phải siên năng và trau dồi kiên thức . Cộng thêm 1 ít thất bại nữa nhé ( cái này ko muốn cũng phải có ) để tăng sự hiểu biết và lòng quyết tâm.
=> nói như trong phim ấy nhỉ :lol:

ma Tienchip oi tên thật bạn là gì thế? nam hay nữ? bao nhiêu xuân xanh rồi?
thấy bạn tham gia diễn đàn có nhiều kiến thức tương đối quá mà nickname là Chip thì cũng hơi thắc mắc

gà uống nước

gà bắt về đừng cho ăn gì cả.
cho gà uống nước đường + hộp c mua 2 ngàn.
làm cho gà ấm.
sau 8h cho ga ăn.
đảm bảo sống tới già.

ma Tienchip oi tên thật bạn là gì thế? nam hay nữ? bao nhiêu xuân xanh rồi?
thấy bạn tham gia diễn đàn có nhiều kiến thức tương đối quá mà nickname là Chip thì cũng hơi thắc mắc

tuổi 22 nhưng người chíp nên đặt là chíp hihi

Back