Con này là gián đất phải không các bác

• Thread starter vHiếu
  • Ngày gửi
Lúc nảy vô tình đi ra sau, vỡ mấy cục đá và gạch lên kiếm rết để bắt, rết thì có 2 con nhỏ, còn con gián như thế và nhỏ hơn nhiều lắm và chưa thấy con nào to hơn
Cho em hỏi con này cho gà và cá ăn được không ?
Con đó có chất dinh dưỡng gì tốt cho ngành chăn nuôi mình không ?

File đính kèm

31.5 KB · Lượt xem: 131
còn 1 loại lớn như gián nhà nữa pác, giống hoàn toàn con gián của pác chụp đó nhưng to hơn 2 bên hông dưới bụng có thêm 2 đường gạch 2 bên, và không có cánh, còn con pác chụp sau thời gian nữa thì nó có cánh đó.
Lúc nảy vô tình đi ra sau, vỡ mấy cục đá và gạch lên kiếm rết để bắt, rết thì có 2 con nhỏ, còn con gián như thế và nhỏ hơn nhiều lắm và chưa thấy con nào to hơn
Cho em hỏi con này cho gà và cá ăn được không ?
Con đó có chất dinh dưỡng gì tốt cho ngành chăn nuôi mình không ?

Chính xác là gián đất nội địa, con này là con cái... Gà vịt Cá... ăn được hết, tôi tìm loại này ở vườn nhà tôi để nuôi thử mà toàn gặp rết là nhiều ( tôi không thích con Rết nên không bắt nuôi ), lâu lâu gặp đúng ổ gián bắt cũng được kha khá nên tôi cũng đang nuôi thử 2 thùng thấy nó nhiều chút lại cho rắn mối, tắc kè ăn ( chưa đủ cho gà với cá ):D.

Last edited by a moderator:
Chính xác là gián đất nội địa, con này là con cái... Gà vịt Cá... ăn được hết, tôi tìm loại này ở vườn nhà tôi để nuôi thử mà toàn gặp rết là nhiều ( tôi không thích con Rết nên không bắt nuôi ), lâu lâu gặp đúng ổ gián bắt cũng được kha khá nên tôi cũng đang nuôi thử 2 thùng thấy nó nhiều chút lại cho rắn mối, tắc kè ăn ( chưa đủ cho gà với cá ):D.
Oh Chú ở đâu vậy nè
Tôi tìm rết để bắt mà toàn gặp mấy con này kkk
Chú thì ngược lại , hay mình đổi đi chú kkk
còn 1 loại lớn như gián nhà nữa pác, giống hoàn toàn con gián của pác chụp đó nhưng to hơn 2 bên hông dưới bụng có thêm 2 đường gạch 2 bên, và không có cánh, còn con pác chụp sau thời gian nữa thì nó có cánh đó.
Oh mà sao chỗ mình không có gián bự mới ghê
Toàn những con như thế không à, với cuốn chiếu và dế cơm
Chính nó đó bác
Thank bác nhé Hihi
Bác có phải là chủ trại Minh Tiến không vậy nè

Hj em chỉ làm vườn nhỏ lẻ như hạt dẻ chứ trang trại gì đâu :D. Em ở Gia Lai

Hj em chỉ làm vườn nhỏ lẻ như hạt dẻ chứ trang trại gì đâu :D. Em ở Gia Lai
Oh Vậy chắn tôi nhầm bạn với bác kia
Bác ấy cũng tên TùngLâm hihi
Bác đang chăn nuôi gì vậy

Bạn Tùng Lâm có nói là đang nuôi tắc kè, nếu bạn bán giá rẻ tôi cũng muốn nuôi thử làm giống, đt 0935566321

Back