cung cấp phong lan và cây con đẹp giá phải chăng đây!!!!!!

• Thread starter kyanhorchids
  • Ngày gửi
nào nhảy cùng zin zin................!!!!!!!!!!!!!!!
nào ta hãy cùng trồng lan nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vườn của bác hoành tráng ,và đa dạng wa' .Bên mình có cung cấp các loại chậu tiện dùng cho bác ,mong đc hợp tác :) .Chúc bác ngày càng bán đẳt nhé

Cty có hướng dẫn trồng và bao tiêu hoa không vậy, mình ở đồng nai, PM mình nhé

bác mua bán thế nào rồi? có nhiều đơn đặt hàng ko? bác up cho xem hình cây sonia lứa giá 6500 đ cho tôi xem với, cây nhập trực tiếp từ Thái hay nhập cây mô rồi trồng ở VN?

Vườn của bác hoành tráng ,và đa dạng wa' .Bên mình có cung cấp các loại chậu tiện dùng cho bác ,mong đc hợp tác :) .Chúc bác ngày càng bán đẳt nhé
cám ơn bạn!
sẽ hợp tác trong thời gian sớm nhất!
---------------
Cty có hướng dẫn trồng và bao tiêu hoa không vậy, mình ở đồng nai, PM mình nhé
đã pm cho anh! cám ơn anh đã quan tâm!
---------------
bác mua bán thế nào rồi? có nhiều đơn đặt hàng ko? bác up cho xem hình cây sonia lứa giá 6500 đ cho tôi xem với, cây nhập trực tiếp từ Thái hay nhập cây mô rồi trồng ở VN?

Last edited by a moderator:
cám ơn bác nha, không phải anh mà là chị đấy! chúc bán mua may bán đắt, hẹn dịp khác mình sẽ hợp tác.

Các nhà vườn hiện nay đa số trồng lan cắt cành là Mokara và Dendrobium. Các loại lan này nếu chăm sóc tốt, đầy đủ điều kiện ánh sáng, dinh dưỡng ... thì cho hoa quanh năm, nhưng thường nhà vườn xử lý cho ra hoa vào dịp Lễ, Tết bán có giá hơn.

Last edited:
Loại nào mình trồng ra hoa wanh năm, mình muốn mua khoảng 500 cây nhỏ, sau này bán lan cắt cành , ngoài denro ra
chào anh chị!
500 cây thì tôi chỉ khuyên anh chị trồng chơi, lấy kinh nghiệm, sau này nếu có thể thì bán chậu chứ không nên trồng cắt cành! vì tiêu thụ sẽ khó do số lượng ít!
ngoài dendrobium và mokara, nếu anh chị trồng ở vùng cao nguyên (lâm đồng, daklak,...)thì có thể trồng hồ điệp hoặc địa lan cắt cành rất có giá trị!
thân!

Back