Cùng thành lập, kênh giá cả GÀ THẢ VƯỜN, GÀ CÔNG NGHIỆP!

KÊNH THÔNG TIN GIÁ GÀ TRONG NƯỚC TẠI CÁC TỈNH.

Đầu tiên, xin cám ơn sự đóng góp thành viên trên diễn đàn... Hãy cùng HỘI CHĂN NUÔI GÀ VIỆT NAM chia sẽ thông tin giá cả tại các tỉnh để bà con nông dân không còn bị "ép giá" nửa nhá...

Last edited:
giá gà con 1 ngày tuổi ở khánh hòa 12000đ một con.giá gà thịt bán lẽ là gà mái 90000đ/kg.Gà trống 85000đ/kg

Tân Cang - Biên Hòa - Đồng Nai bị ép giá, giá trước và sau tết đến hiện tại vẫn là 75.000 vnd/ kg. ><

Tân Cang - Biên Hòa - Đồng Nai bị ép giá, giá trước và sau tết đến hiện tại vẫn là 75.000 vnd/ kg. ><
vậy là quá rẻ rồi đấy bác.tết mà bị ép giá như vậy thì người nuôi ko có lời.ở chỗ em gần tết thương lái mua tận nhà giá đã 90000.28 tết giá còn cao hơn mà ko có gà bán.

Giá gà ta vẫn đang mức cao, ĐBSCL dao động từ 80.000 - 85.000 đ/kg.
Gà con dao động từ 10.500 - 12.000 đ/con.

Thương lái ác thật, Bác liện hệ xem có lái khác không? Thông thường những lái mua bán về tp.HCM thì giá thường cao hơn ....lái mua bán trong khu vực Dồng Nai, Bình Dương...ép giá kinh khủng.

Mình cũng đang tìm mối khác. Nhưng cũng đang chuyển hướng sang bán gà con, bán trứng giống. Ôi công cuộc chăn nuôi biết đến bao giờ!?...

Giống em! Cẩn thận nhé! Nói thật thấy kỳ kỳ khi viết thêm vài dòng trong chủ đề của mọi người...Nhưng mong sao cho mọi người đọc dễ hiểu và topic mang đúng ý nghĩa...

Các Bác đừng giận em nghen!:bash::bash::bash::bash::bash:

Giá gà ta tại Vĩnh Long, Trà Vinh, Cần Thơ và một số tỉnh đang mức cao 80.000 -85.000 đ/kg.
Mặc dù dịch bệnh nhiều nhưng lượng gà rất ít, bà con tránh đừng để bị ép giá nhé...

Ở Chợ Gạo, Tiền Giang chỉ có 75.000 đ/kg.
E chuẩn bị bán >50 con tuần này. Chắc do số lượng ít.
E chưa bao giờ bán được >75.000 đ/kg cả.
Nghe Bác hoangtucantho nói mà ham.

Ở Chợ Gạo, Tiền Giang chỉ có 75.000 đ/kg.
E chuẩn bị bán >50 con tuần này. Chắc do số lượng ít.
E chưa bao giờ bán được >75.000 đ/kg cả.
Nghe Bác hoangtucantho nói mà ham.

Chào Bác! Em nói không quá đâu, trong năm vừa rồi...gà thấp nhất cũng 78.000 đ/kg ....
Còn tuỳ vùng nửa Bác à...:lol:

Trong thời gian gần đây do dịch cúm gia cầm thông báo trên truyền thông đang xảy ra nên thương lái ép giá...
Bên cạnh đó, thống kê người bị nhiễm H5N1 tỷ lê tử vong là 100% nên người tiêu dùng đang phân vân nên giá gà hiện tại như thế....
Bác nè! Tệ lắm cũng phải 75.000 đ/kg nhen!

Last edited:

Back