Cuu dan lon em voi may ac oi

• Thread starter nongnghiepvn1
  • Ngày gửi
Dan lon nha em duoc hai thang tuoi roi ,bong nhien sang qua co 1 con bo an non ra thuc an hoi sot nhe di phan long mau cam set set nhu mau bun ,dinh nen chuong , e da cho uong ha sot kem strepmycin ,sat trung chuong trai roi, sang nay ra bong co 1con bi liet chan sau di kh duoc den 9h no da ra di, gio co may con cung dang bo an em dang lo lam neu ac chi nao da tung gap hay biet cach chua chi dum em voi,

Bác ghi ko có dấu làm tui bối rối quá, muốn được giúp đỡ thì phải gõ lại, trình bày lại bác ạ!

Bác ghi ko có dấu làm tui bối rối quá, muốn được giúp đỡ thì phải gõ lại, trình bày lại bác ạ!
Dạ lợn của cháu hai tháng tuổi cách đây ba hôm cháu thấy có một con bỏ ăn nôn sau đó khoảng 8h bị tiêu chảy phân màu vàng sệt hơi tanh hơi sốt nhẹ. Cháu cho uông strepmycine voi ha sốt tới ngày thứ 3 thì nó bị nặng hơn tiêu chảy phân lỏng hơn sau đó bị liệt chân sau rồi chết luôn. Mấy con còn lại đều bị tiêu chảy nôn và bỏ ăn . chá .nghĩ bị tiêu chảy cấp. Cháu đã dùng thuốc. BioD. O. C gluco-c. B1-cafein được hai bữa giờ thấy cũng đỡ hơn rồi tỉnh táo hơn ăn cũng tạm được phân bớt lỏng hơn. Da theo chú thì lợn cháu bị bệnh gì và cách khắc phục thế nào hả chú và cach chữa của cháu đã đúng chưa ạ

Dạ lợn của cháu hai tháng tuổi cách đây ba hôm cháu thấy có một con bỏ ăn nôn sau đó khoảng 8h bị tiêu chảy phân màu vàng sệt hơi tanh hơi sốt nhẹ. Cháu cho uông strepmycine voi ha sốt tới ngày thứ 3 thì nó bị nặng hơn tiêu chảy phân lỏng hơn sau đó bị liệt chân sau rồi chết luôn. Mấy con còn lại đều bị tiêu chảy nôn và bỏ ăn . chá .nghĩ bị tiêu chảy cấp. Cháu đã dùng thuốc. BioD. O. C gluco-c. B1-cafein được hai bữa giờ thấy cũng đỡ hơn rồi tỉnh táo hơn ăn cũng tạm được phân bớt lỏng hơn. Da theo chú thì lợn cháu bị bệnh gì và cách khắc phục thế nào hả chú và cach chữa của cháu đã đúng chưa ạ
Heo bạn bị ecoli rồi. Không cho ăn nữa. Bổ sung men tiêu hóa và gentacolenro vào nước uống. Chích colistin và flophenicol 1cc/10kg

Minh nghi la bi tieu chay cap vi benh phat rat nhanh chi co hai ngay thoi da bi ca dan roi ,minh chich bio d.o.c gluco-c chieu minh chich them cafein b1 duoc hon 3ngay roi minh thay lon tinh tao hon an duoc va phan khong con tieu chay nua

Chết nhiều k bác??? Bác nên dyngf thuốc chứ thành phần norfloxacin trị các loại tiêu chảy rất tốt.

Minh nghi la bi tieu chay cap vi benh phat rat nhanh chi co hai ngay thoi da bi ca dan roi ,minh chich bio d.o.c gluco-c chieu minh chich them cafein b1 duoc hon 3ngay roi minh thay lon tinh tao hon an duoc va phan khong con tieu chay nua
Hihi mình chỉ là sinh viên mới học sơ sơ thôi. Bạn đừng cười :D

Xin chan thanh cam on tat ca ac em trong dien dan , nho co moi nguoi nen dan lon em da vuot qua nguy kich bay gio da binh thuong roi

Bài viết có nội dung tương tự
  • cau cuu dai gia dinh giup dum dan ga nha em
    • Thread starter bichphuong05321
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • can hop tac va tuyen nguoi lam trang trai
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • giup em voi cac bac.
    • Thread starter duy khang
    • Ngày gửi
  • Ga bi cau trung
    • Thread starter khanhdenbk
    • Ngày gửi
  • Giai quyet gium minh van de nay voi anh,em oi.
    • Thread starter nhinvenongnghiep
    • Ngày gửi

• Back