cứu e với mấy sư huynh ơi ...

• Thread starter bách quãng ngãi
  • Ngày gửi
gà e được 18 ngày mà nó bỏ ăn, ủ rủ, ít vận động, mắt lim dim hay nằm ngủ,phân màu trắng.. ... bác nào biết nó bệnh gì thỳ cứu e với ạ nó bị 2 ngày nay rồi..

1 gói coligen 20k về trộn theo hướng dẫn là ổn thôi, hihihihi
tiện thể mua thêm vài lọ sohophloxacin, của gmo-who về để dành xài, có 2k/lọ hà, mỗi sáng thả gà ra đừng cho ăn hay uống sớm quá để nó tung tăn cỡ nữa tiếng, quan sát thấy con nào ko khỏe là phát hiện ra à, túm ngay nó lên nhỏ vài giọt theo liều hướng dẫn, mấy cái triệu chứng đơn giản-phổ thông ở gà con, như teo chân, xệ cánh, xù lông,kém ăn, .. ko rỏ ràng bệnh gì thì mình hay xài cách này, thấy cũng ok lắm
chúc đàn gà nhà chủ top mau khỏe

gà e được 18 ngày mà nó bỏ ăn, ủ rủ, ít vận động, mắt lim dim hay nằm ngủ,phân màu trắng.. ... bác nào biết nó bệnh gì thỳ cứu e với ạ nó bị 2 ngày nay rồi..

Em thi khong biet ve thuoc men, nhung luc truoc Ba-Me em co may chuong ga nuoi ban thit, moi lan em thay ga khong duoc khoe, Ba-Me em hay xat hanh la tron voi thuc an roi cho ga an, va cho tui no phoi nang, sau cung, tui no cung khoe manh. Hinh nhu cach cua em qua co dien, em so bi lac hau, nen thoi anh/chi cu mua thuoc ve cho uong chac nhanh hon em. Chuc anh/chi may man va dan ga khoe manh lai. Co gang len anh chi.

khả năng gà bạn nhiễm bạch lỵ cao
nhưng tránh bệnh ghép bạn nên chích( kháng thễ) và cho uống điện giải trước
tránh lây mạnh toàn đàn

Chào bạn ! mình nghi đàn gà này bị dịch tả. Bạn đã làm những loại vaccine nào rồi ?

Dan ga cua mnh luk chua dc 1tuan cng co may con u ru xa canh mnh nho moi con 2

giot nay.con bi nang thj chet lun(chet 2c)con hon 20c khoe lun ten thuoc nay mnh mua5k/1lo

Back