cứu Gà chúi đầu xuống đất ?

• Thread starter thannong_pro
  • Ngày gửi
tình hình là đàn gà 15 ngày tuổi tự nhiên cù rụ,bỏ ăn đầu chúi xuống đất và đi tong nhiều rồi
Làm. Sao. Đây mọi người

mình cũng úm gà và cũng bị triệu chứng như bạn, cũng có chết một số ít nhưng giờ thì ổn rồi.nếu gà chưa khỏi hẳn thì bạn có thể gọi cho mình để chia sẽ kinh nghiệm... 01699915084

Có thể bị đi iả rồi bạn nên cho uống thuốc bổ 1 ngày rồi cho amõxcilin uống

tình hình là đàn gà 15 ngày tuổi tự nhiên cù rụ,bỏ ăn đầu chúi xuống đất và đi tong nhiều rồi
Làm. Sao. Đây mọi người
Có phải cúi đầu và đi giật lùi không nếu vậy thì nguy to rồi bạn ơi bắt riêng ra cho uống C, ADE, ecoli Amoc bị thương hàn ghép dich tả đó,do bạn úm thiếu nhiệt độ

Last edited by a moderator:
Có phải cúi đầu và đi giật lùi không nếu vậy thì nguy to virut rồi bạn ơi bắt riêng ra cho uống C, ADE, ecoli Amoc bị thương hàn ghép dich tả đó
Đúng thế bạn ah,mà chúng chết nhanh lắm
Sáng phát hiện đến. Trưa là chết cả loạt rồi

Tinh thần thì đào hố chôn hết rồi khử trung bằng vôi bột. Với tỷ lệ 30/80 thì mua thuốc điều trị chỉ tốn tiền mà đàn gà đó nuôi sẽ rất chậm lớn. Nên nuôi với số lượng 100, 300, 500, 1000 để dễ làm Văc-xin và hơn nữa không bị lãng phí thuốc men. Chia buồn nhé!

Tháng đầu tiên luon nhớ úm gà thật kỹ , ấm , không có gió lùa, mở đèn sưởi, thuốc thang đầy đủ, có lịch dùng thuốc tren mạng đó bạn. Bệnh em nào cho ra chuồng cách ly chăm riêng... Cứu đc thì cứu. Nhưng mà can đảm loại bỏ ngay từ đầu , chắc nhẹ gánh hơn bạn ơi.

Nếu mổ khám đc thì tốt. biết bệnh gì lần sau rút kinh nghiệm mà điều trị. với bệnh do virus trừ cúm gia cầm ra là phải đào lỗ chôn. còn lại nếu tích cực điều trị đúng phương pháp thì vẫn có thể cứu đc một phần nào đó. khó ở chỗ bệnh trên gia cầm bây giờ thường là bệnh ghép nên nếu như không đoán đc chính xác thì hiệu quả điều trị không cao. nhưng việc đầu tiên cần làm lúc này là di chuyển số gà khỏe sang vị trí khác. giảm đau hạ sốt nếu có bằng practamol hoặc anagin. tăng cường sức đề kháng bằng các loại thuốc bổ, giải độc, men tiêu hóa loại tốt. gà yếu thì nhỏ từng con. khi thấy gà có dấu hiệu hồi phục thì hãy dùng những kháng sinh chống bệnh kế phát.

vậy thì làm theo cách mình trình bày mà ngừa cho cả đàn luôn, may ra còn cứu những con còn khỏe, nhưng cũng phải tiển đưa một số nữa đấy.

Tinh thần thì đào hố chôn hết rồi khử trung bằng vôi bột. Với tỷ lệ 30/80 thì mua thuốc điều trị chỉ tốn tiền mà đàn gà đó nuôi sẽ rất chậm lớn. Nên nuôi với số lượng 100, 300, 500, 1000 để dễ làm Văc-xin và hơn nữa không bị lãng phí thuốc men. Chia buồn nhé!
Nhẫn tâm thế.
Mình úm gà thường xuyên, cũng đôi khi gặp tình trạng này. Gà còn nhỏ rất yếu nếu bệnh sẽ hao hụt nhiều.
Bạn nên tăng đèn sưởi vì gà bị bệnh yếu nên sợ lạnh, dùng kháng sinh tăng lên chút, hầu hết các kháng sinh đều dc, thêm thuốc bổ men tiêu hóa và ko quên giải độc gan thận vào ban đêm.
Nếu trị tốt thì hao hụt sẽ giảm không quá 50%.
Còn nữa đàn cũng vớt vát chút và lấy kinh nghiệm cho bản thân.
Nếu đem chôn hết thì đừng có nuôi gà nữa và ban đêm ngủ sẽ nghe tiếng chíp chíp của nó trong giấc ngủ, hihi

Back