Cứu giúp đàn gà nhà em!

• Thread starter xuanlap68
  • Ngày gửi
Xin chào các bác !Em có đàn gà ta 200 con được hơn một tháng tuổi ,đã phòng vác sin lasota 7 ngày tuôi và gumboro 21 ngày cho uống nhắc lai lasota ,,,mấy ngày nay nắng nóng em có thả ra vườn ,nay đàn gà bị đi ỉa ,phân trắng ,ủ rũ ,bỏ ăn ,chết nhanh.Em mổ khám thấy xuất huyết mề,ăn không tiêu khả năng bị <niu cat son> Em có hình nhưng không gửi được ,mong các bác chỉ giùm em cách cứu đàn gà với xin cảm ơn!!!

Ga a co the bi cau trung rui.a ra tiem thu y hoi thi nguoi ta se tu van cho a nha.y kien cung a.mong dan ga cua a som khoe nha.

bệnh cầu trùng và những bệnh thông thường nếu phòng ngừa rất ít khi xảy ra và có xảy ra cũng trên những con gà yếu nhất đàn, chỉ cần 2 tháng 2 lần bạn ra mua thuốc tổng hợp ngoài thú y cho uống bằng 1/3 liều dùng mỗi tháng 1 lần , mỗi lần 2 ngày , mình rất ít khi bị

gà nhà mình cũng vậy, phân trắng, loãng, có bọ, ăn ít, uống nhiều, ủ rũ, cánh soã, nhưng không bị chết con nào, Mình cho ăn thêm Beconlex + men vi sinh, đùng nước đun sôi để nguội cho uống và cho phơi năng thoải mái sau 2 ngày gà ăn khoẻ chở lại, không ủ rũ, phân bắt đầu thành khuôn. có thể gà ra ngoài ăn, uống linh tinh nên bị bệnh tiêu hoá.

Em cảm ơn hai bác! đàn gà em phát hiện đi phân sáp mầu nâu ,Em đã cho uống thuốc trị cầu trùng đã ổn định rồi ,sau đó em thả ra vườn ,đúng thời diểm này nắng nóng quá,đàn gà bị 2 ngày nay em đang cho uống ANTI GUM+T.COLIVIT+vi ta min c điện giải nhưng gà vẫn chết không thấy thuyên giảm,cứ đà này chúng nó chào em đi gần hết mất thôi ,các bác chỉ giùm em với cảm ơn nhiều!

dan ga nha a sao yeu wa vay,suc de khang co van de rui,rat co the do trung huyet rui.a nen nhot ga lai khoan tha ra vuon vai bua theo doi,cho uong thuoc um ga nha.neu ga khoe rui thi a co the tha ra va theo doi.voi e thi mua 10 con ga mai va 1 con ga trong ve tu gay giong cho chac an.cu 2-3 lua e lai doi ga trong.than chao a.co j a cu len d d cac bac tren d d se giup a tan tinh lam.

Xin chào các bác !Em có đàn gà ta 200 con được hơn một tháng tuổi ,đã phòng vác sin lasota 7 ngày tuôi và gumboro 21 ngày cho uống nhắc lai lasota ,,,mấy ngày nay nắng nóng em có thả ra vườn ,nay đàn gà bị đi ỉa ,phân trắng ,ủ rũ ,bỏ ăn ,chết nhanh.Em mổ khám thấy xuất huyết mề,ăn không tiêu khả năng bị <niu cat son> Em có hình nhưng không gửi được ,mong các bác chỉ giùm em cách cứu đàn gà với xin cảm ơn!!!
chao ban theo minh ga nha cau dang bi , hen ghe e.coli ko phai cau trung dau. con neu cac ban cho la bi cau trung thi rat don gian, tim mua thuoc COXYMAX cho uong dam bao khoi ngay.

Cảm ơn tất cả các bác!Theo như mình tổng hợp các triệu chứng của gà mà tổng kết lại chủ quan của mình là <GUMBORO> suy giảm miễn dịch,sau đó ghép ecoli,hen,niucatson.vvv...Đàn gà trước khi bị bệnh ,bay nhảy tán loạn,uống nước nhiều hơn mọi ngày sau đó đàn gà phát bệnh,buổi sáng vài ba con đến chiều gần như cả đàn bỏ ăn ủ rũ chết nhanh những con dầu đàn,ở gà ta mình không nghĩ đến là bị mắc GUM vả lại đã phòng VACSIN đầy đủ , nhưng các triệu chứng cho thấy như trên lại là bệnh GUM,nay đàn gà khỏe dần trở lại mặc dù đã hơn 30 em ra đi .kiến thức và kinh nghiệm là vô hạn mong được chia xẻ và thảo luận để cùng rút ra những bài học quí báu cho mình và mọi người thanks

Back