[Đà nẵng]-Tại thời điểm này có nên nuôi bồ câu?

• Thread starter tazan_90
  • Ngày gửi
em đang tính qua năm nuôi bồ câu pháp không biết tại thời điểm này có nên nuôi ko mấy bác?có bác ?có bác nào ở Đà Nẵng đã nuôi rồi chỉ em về kỹ thuật và đầu ra em với.

Thanks các bác trước :S:2cat:

Nếu là tôi, tôi sẽ nuôi thử vài ba đôi, cốt để tìm ra công thức
nuôi bộ chim con từ mới nở trong trứng ra. Nếu chim con nuôi được
so với con chim tự nhiên bằng 85% thì tôi mới thực tế bắt tay
bỏ vốn nuôi, vì đầu ra không lo. Tôi chỉ xuất nửa bồ câu đông lạnh
thôi. Lòng, cẳng, cổ và đầu giữ lại nuôi heo.
*
Đối với bạn, không nên chăn nuôi gì hết, mà nên đi làm thuê cho
trại chăn nuôi nào đó để học trước đã. À mà bạn học môn sinh vật,
kỹ thuật nông nghiệp, Vật Lý, Hoá học có được điểm khá không đã?
*

chia sẽ

theo tôi, nhu cầu thị trường hiện nay cũng đang cần lượng thịt bồ cau rất lớn, hiện tôi đang mở rông them quy mô và diện tích, nếu bạn mới bắt đầu nuôi bạn có thể nuôi số lượng ít, để làm quen tới việc chăm sóc và tìm kiếm nơi tiêu thụ.

em đang tính qua năm nuôi bồ câu pháp không biết tại thời điểm này có nên nuôi ko mấy bác?có bác ?có bác nào ở Đà Nẵng đã nuôi rồi chỉ em về kỹ thuật và đầu ra em với.

theo tôi bạn nên nôi thử khoảng 10 đôi để lấy kinh nghiệm,về chăm sóc, lượng thức ăn sao cho phù hợp đạt hiệu quả kinh tế cao, về sinh sản và cách thức tăng năng suất...... Nói chung nếu bắt tay làm gì thì cũng phải tỉ mỉ và khoa học. Nếu bạn có sản phẩm tốt thì tất nhiên là sẽ có thị trường.

Bồ câu hưng yên 01656.235.769

1.vấn đề kỹ thuật:bạn nuôi ít trước để lấy kinh nghiệm ,có kinh nghiệm rồi thì lại tính xem có nên phát triển đàn bồ câu của mình hay không?(vì chuyện đầu vào,đầu ra,lỗ lãi...)
2.Đầu ra:cần tìm mọi cách để bán trực tiếp đến người tiêu thụ mà không phải bán qua thương lái

Back