Đàn gà nhà em . Mọi nngười cho ý kiến

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Hôm nay là 12 ngày tuổi . đã làm vx New, Gum , Đậu. đã ngừa 3 ngày cầu trùng = ESB3 30%. :lol:
- Mọi người xem giúp em gà như thế này phát triển có chậm ko? nó ko được đều cho lắm. :wacko:

Gà của pạn mình sợ mấy c0n đó đã lai tam hoàn, nhưng mà lai hơi kín nên khi lớn củng khó nhận biết. Năm rồi mình có mấy chục con gà nồi lai tam hoàn, nhìn c0n gà màu lông đen(gà ô) mà lông không ôm sát mình mà nó dựng dựng ra, đem ra chợ pán cho lái mua gà kái thằng mua gà nó nhìn c0n gà nó nói gà này gì ngộ vậy ta. Rồi mua gjá rẻ hơn gà nồi 5k/1kg.
hj là 270gram .nhìn gà bạn có ve điều đấy chứ gà mình không điều chắc tại con giống te.100 con mà có 9 con 0.5kg rồi

Gà Lai Tam Hoàng thì lớn nhanh . chắc có 1 số con lai rồi hihi.
Hôm mình mua gà giống người bán nói mấy con đó lai tam hoàng nhưng mình vẫn bắt. có này có kia hihi .
gà mình cũng ko đều đâu. 110g là bình quân chứ. Gà mình vẫn có con 80g mà .ihi
Gà bạn cho ăn cám gà con thôi hả. có trộn thêm gì ko mà lơn nhanh vậy.
=> gà lơn nhanh thì tỉ lệ nghịch với chất lượng thịt mà . nó lơn nhanh thì thịt nhão và ngược lại . mình thì kệ. miễn kịp tết. may mắn thì có vai em kịp Giáng SInh cũng được . mấy em lai Tam hoàng chắc kịp GIáng Sinh ^^> Giáng Sinh ở mình ăn gà nhiều vì là Xứ Đạo mà

Mình cho con gà trống lương phượng đạp gà mái nòi ra con bự chản nè, ra màu lông trắng đen, nó lớn nhanh gấp 2 lần gà nòi,

Mình cho con gà trống lương phượng đạp gà mái nòi ra con bự chản nè, ra màu lông trắng đen, nó lớn nhanh gấp 2 lần gà nòi,

Hay thế :lol: . màu lông cũng giống bố mẹ. nặng là đúng rồi. 2 con trống mái đều là giống nhanh lớn nặng cân hết mà hihi. ban nuôi sản phẩm của tụi nó khoảng 4 - 5th . rồi bỏ vào nồi hấp lá chanh xem chất lượng thế nào. lơn nhanh nghi không ngon quá :lol:

Gà Lai Tam Hoàng thì lớn nhanh . chắc có 1 số con lai rồi hihi.
Hôm mình mua gà giống người bán nói mấy con đó lai tam hoàng nhưng mình vẫn bắt. có này có kia hihi .
gà mình cũng ko đều đâu. 110g là bình quân chứ. Gà mình vẫn có con 80g mà .ihi
Gà bạn cho ăn cám gà con thôi hả. có trộn thêm gì ko mà lơn nhanh vậy.
=> gà lơn nhanh thì tỉ lệ nghịch với chất lượng thịt mà . nó lơn nhanh thì thịt nhão và ngược lại . mình thì kệ. miễn kịp tết. may mắn thì có vai em kịp Giáng SInh cũng được . mấy em lai Tam hoàng chắc kịp GIáng Sinh ^^> Giáng Sinh ở mình ăn gà nhiều vì là Xứ Đạo mà
mình cho ăn cám gà con ca ngày đêm dự định 30 ngày sẻ trôn thức ăn để giảm giá thành nhưng đi khắp nơi không tìm ra đậm đặc cho gà toàn bán hỗn hợp dang bí quá định mua đậm đăc của heo thịt về trộn thêm bắp ,cám gạo .cá& mì các bạn thấy vậy có ổn không.có ai cho gà ăn cám heo chưa vi theo mình biết thì cám heo mặn hơn co ảnh hưởng gì không

mình cho ăn cám gà con ca ngày đêm dự định 30 ngày sẻ trôn thức ăn để giảm giá thành nhưng đi khắp nơi không tìm ra đậm đặc cho gà toàn bán hỗn hợp dang bí quá định mua đậm đăc của heo thịt về trộn thêm bắp ,cám gạo .cá& mì các bạn thấy vậy có ổn không.có ai cho gà ăn cám heo chưa vi theo mình biết thì cám heo mặn hơn co ảnh hưởng gì không
Làm gì có cám đậm đặc cho gà ,chỉ có cám đậm đặc cho heo ,mọi người vẫn lấy cái này trộn cho gà ăn đấy thôi.

hihi đậm đặc m.n hay trộn là của heo đó bác . Nhưng bác có kiểm tra thử kết quả như thế nào chưa. trộn thì gà hơi còi đó. cám đắt nhưng hiệu quả. kệ cứ cho ăn hết 2 tháng đi xem sao . chỉ trộn 1 bữa chiều thôi. trước em cũng trộn vừa mất công. vừa ko hiệu quả. hỏi thì mỗi người 1 công thức. ko biết thế nào . cái cơm trộn nó ăn vãi lung tung hết ^^

trưa rồi mà thấy con gà năm ngữa :wacko: .để mình làm thử vì hồi sáng mua đ đặc rồi.mình có lợi thế la nhà có máy gạo nên tận dụng dược cam rẻ.hy vọng gà sẻ không bị còi.

hihi. nếu được thế thì tốt quá rồi. chúc bác thành công. nuôi thử 1 tháng trộn xem kết quả thế nào nhé

12 ngay vây la đat hieu qua rui

đâm đac cua heo
mac lam
an ga vân lon
nhung lông kg moc đuôc

Ở Chỗ mình người ta bán bao 25 kg ko à. mua phí quá
12 ngày như vậy là đạt hả bạn.
Bữa nay 16 ngày rồi.

Đây là con trung bình nhà mình nè

Last edited by a moderator:
đậm đặc có loại 5 kg.gà bạn là giông gà gì vậy sao mau lông giống ga minh thế.sang nay ngủ dây tụi nó bị lam sao mà có 1 con đá mây con kia chạy mat dép.ah gà bạn pha thuốc vô nước hay trộn vào thưc ăn.hôm qua cho vào nươc không chiu uống thà nhin khác chứ không uông bưc quá .hôm nay trôn vào thức ăn .trưa về xem thư thế nào.trị cấu trùng khó bớt quá

Gà mình dùng thuốc đều pha nước hết
Cho nó nhịn khát đi. nhịn 1 tiếng - 1,5 tiếng rồi mới cho Nước pha thuốc vào. nó uống ầm ầm :lol:
Canh đồng hồ sao cho đúng 1 tiếng thì mang nước thuôc ra thay nước Giải độc gan vào cho uóng tiếp 3 4 tiếng. nhé
Cầu trùng ngừa ngày 7 8 9 là được à. gà mình vẫn đi phân sáp có khi có màu cà phê nhưng đến nay ko thấy gì. nói chung con nào bụng yếu là dính. cho uống Vitamin và thuốc đúng lịch thôi là ko sao mà hihi

Vừa mới làm Lasota ngày thư 18 cho nó . mệt bở hơi tai ra hihi. nó có lông cánh hết rồi bay nhảy lung tung. làm vadxin mệt lắm

bữa nay tụi nó ỉa đen xì như nhớt thải,uống 2 ngay rồi mai tiêp nưa thôi.từ ngày nuôi tới giờ ngủm 5 em rồi,ga bạn có thương vong gì không

Gà mình úm tới gần 1 tháng 300 em chỉ chết 5- 6 em, nhưng không hiểu sao vacin đầy đủ dính gumboro chỉ 3-4 ngày mà đi gần 100 em , đau xót lý con cua thật/

Gà mình úm tới gần 1 tháng 300 em chỉ chết 5- 6 em, nhưng không hiểu sao vacin đầy đủ dính gumboro chỉ 3-4 ngày mà đi gần 100 em , đau xót lý con cua thật/

Trời ơi. bạn làm Gum đúng lịch ko. lần 1 trễ nhất là ngày thư 10. tôt nhat là ngày thư 7. lần hai cách lần 1 trễ nhất là 17 ngày. thông thường gà khỏe người ta nhỏ lần 2 cách lần 1 chỉ 10 ngày . mình nhỏ cách nhau 14 ngày.
Gà bạn bị hiện tượng như thế nào mà đoán là Gum. Chia buồn cùng bạn nhé. bạn có thể chia sẻ những khó khăn với anh em được ko. vừa là động viên vừa là kinh nghiệm cho anh em rút kinh nghiệm .
= > 300 em mà đi 100 em thì mất mát lớn quá. gắng nuôi tốt 200 em còn lại để mà gỡ tiên cám thuốc nhé bạn

Ở Chỗ mình người ta bán bao 25 kg ko à. mua phí quá
12 ngày như vậy là đạt hả bạn.
Bữa nay 16 ngày rồi.

Đây là con trung bình nhà mình nè

Hình như em gà này ở chân có vấn đề gì rồi? Nên xử lý nó càng sớm càng tốt.

Vấn đề gì thế Anh Huy ơi. anh có thể nói cho em được ko. em thấy bình thường mà
Nguy hiểm quá

Vaccin Gum bạn làm Gum ngoại hay gum nội, Gum ngoại thì mới đảm bảo nhé, gum nội thì vẫn bị bệnh như thường.

Back